Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอสำหรับเล่น need for speed : carbon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอสำหรับเล่น need for speed : carbon

มีใครเล่นแล้วบ้างครับ ของผมเล่นไม่ได้ เพราะใช้ gforce mx อะ อยากจะ upgrade
    แต่ทุนน้อย ไม่รู้ว่า fx5200 หรือ ati 9250 ที่เป็น 128mb/128bit พอจะเล่นได้เป่า
    หรือต้องแรงกว่านี้คับ เอาไม่แพงอะ ซักพันกว่าบาท

6600 ของเพื่อนยังได้ขนาดกลาง ๆ เลยครับ ต่ำ ๆ ก็น่าจะเป็น 6200 หรือ x550
    ไอ้การ์ดของคุณพอล่นได้นะ แต่ไม่มีใน ระบบที่เกมส์รองรับเลย ลองหารุ่นอื่นครับ

Comment

ผมลองกับ 9600XT ก็พอได้นะครับ ฝืดๆ เฉพาะตอนจะที่ไปชนสิ่งกีดขวางตำรวจ ต้องปรับเงาถนนต่ำครับ option นี้กินเสป๊ค

Comment

fx5200 หรือ ati 9250 ที่เป็น 128mb/128bit พอไหวครับ

Comment

แล้ว fx5700 กับ ati9550 นี่ อันไหนแรงกว่ากันครับ ราคาที่เล่นได้นี่
          ประมาณเท่าไหร่

Comment

7900gs ครับของ galexy งับ ลื่น ปรึ้ดๆ เลย ใช้อยุ่ๆ

Comment

ลองดูซิครับ

Comment

Spark 7900GS สุดยอด เล่นได้ลื่นจิงๆๆ คับ ซื้อมาแค่ 7800 บาท คับ

Comment

GF4 ยังเล่นได้เลย ป
                  ปล. คุณหัวโบราเล่นได้

Comment

Originally posted by cartoonmeww View Post
                    7900gs ครับของ galexy งับ ลื่น ปรึ้ดๆ เลย ใช้อยุ่ๆ
                    เค้างบแค่พันกว่าบาทครับ ไม่ต้องโชว์ไอ่ที่คุณใช้อยู่อ่ะ
                    -------------------------------------------------------------
                    ส่วนเรื่องของเจ้าของกระทู้
                    ถ้าจะใช้แบบ AGP ก็น่าจะเล่น 9550 แบบ 128/128 bit ประมาณ พัน1800 น่าจะพอไหว
                    ส่วนถ้า pci-x เอาเป็น 7300 อันนี้ไหวสบายๆ แบบไม่ปรับภาพสุดๆอ่ะ

Comment

FX 5200 128Mb 64bit ของผมยังเล่นได้เลย ปรับที่ 640*480 Low Detail ลื่น พอไหว

Comment

เพิ่มรูป เอาไปดู ประกอบการตัดสินใจ

Comment

6600GT ครับเปิด หมดเลยยกเว้น Motion Blur ครับ แต่เล่นที่ 800x600 ครับเนียนแล้ว

Comment

Originally posted by nazzzaa View Post
                            6600GT ครับเปิด หมดเลยยกเว้น Motion Blur ครับ แต่เล่นที่ 800x600 ครับเนียนแล้ว
                            ผมก็ปรับเหมือนท่านเลย เนียนมากๆ แต่ของผมมัน 6600TD และที่ไม่เปิด Motion Blur ไม่ใช่เพราะกระตุกนะครับ แต่มันมองทางไม่เห็นเวลารถวิ่งเร็วๆอ่ะ

Comment

มันกินสเปคเยอะแฮะ

Comment

Working...
                              X