Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วย AliveNF6G และ AliveNF7G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วย AliveNF6G และ AliveNF7G

อยากทราบข้อมูล ของบอร์ด ทั้ง 2 ตัวครับ ราคา
    ความคุ้มค่าต่อราคาด้วยครับ แล้วตัวไหนดีกว่า หรือ ไม่ดีอย่างไร

ขอบคุณครับ

AliveNF6 ราคาราวๆ 1750-1850 บาทครับผม
    AliveNF7-HD720P ราคาราวๆ 2250-2450 บาทครับผม
    ต่างกันตรงเจ้า NF7 มันรองรับ HDCP และ VGAon แรงกว่าเล็กน้อย
    ด้าน OC ผมว่าไม่หนีกันเท่าไหร่

Comment

ได้ Alive NF7 มาเมื่อหวานเห็นหน้ากล่องมันเขียนว่า รับ Phenom ได้ด้วย

Comment

ถ้าตอนนี้ NF7 คุ้มค้ากว่าครับ

Comment

Thanks ครับ ทุก ค.ห.

Comment

ผมเลือก NF6 ครับ
            NF7 ก็ดีในแง่ของ การ์ดออนที่สามารถรัน HD ได้นะครับ แต่ถ้าจะเอามาเสีย[ Phenom ไปซื้อบอร์ดอื่นใช้เถอะครับ

Comment

ล่าสุด AliveNF6 ก็เขียนหน้ากล่องว่ารองรับ PhenomX4 ได้เช่นกันครับผม
              ซึ่งส่วนตัวผมว่า ต่อให้ใส่บอร์ด AM2+ มี HTT 3.0 ก็ไม่น่าจะต่างไปจากใส่บอร์ด AM2 ที่มี HTT 1.1 เท่าใดหรอกครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ยังก็ต้อง ใส่กาด์รจอแยกอยู่แล้ว ถ้าเล่นเก่ม AliveNF6 โลด

Comment

สดๆร้อนๆ ของผมนี้ MBเก่าพัง ได้ถอยใหม่ Alive NF6 คุ้ม!!

Comment

ถูกทั้งหมดเลยครับ NF7 แรงกว่าถ้าไม่ OC เพราะผมลองดูแล้วมันไม่สามารถดัน X2 4800+ ให้วิ่งเกิน 3.0 GHz ได้ ไม่ว่าจะปรับลด HTT ลง ปรับตัวคูณลง ปรับ Ram Bus ลง ก็ไม่สำเร็จครับ แต่ NV44 (พวก GeForce 7100) ใน NF7 ก็แรงมากพอที่จะเล่นเกมส์พื้นฐานได้สบายครับ

Comment

Working...
                      X