Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร oc AMD X2 6000+ กับ Asrock Alive am2nf6g-VSTA หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร oc AMD X2 6000+ กับ Asrock Alive am2nf6g-VSTA หน่อยครับ

ขอสูตร oc AMD X2 6000+ กับ Asrock Alive am2nf6g-VSTA หน่อยครับ คือไม่เคย oc เลยอ่ะครับ ตอนนี้ลองมั่วๆดูมันได้แค่ 3337 Mh เองอ่ะครับ มากกว่านี่มันไม่ขึ้นอ่ะ ซิ่งค์เดิมๆ แรมบ้านๆ kingston 1*2G/667 มันจะพาไปได้อีกหรือเปล่าครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ผม ว่าไม่ต้องคล็อกแล้วละคับ แค่ 3.0 นี้ก็เหลือแล้วนะนั้น

Comment

แค่อยากลองเฉยๆอ่ะครับ เพราะผมคงใช้ค่าเดิมของมันอยู่แล้วอ่ะครับ

Comment

Originally posted by icepattaya View Post
        แค่อยากลองเฉยๆอ่ะครับ เพราะผมคงใช้ค่าเดิมของมันอยู่แล้วอ่ะครับ
        อันดับแรกต้องมีศรัทธาก่อนครับ หากใจรักที่จะ OC จริง รับรองไปได้สวยแน่
        แต่จริงๆแล้วน่าจะบอกรายละเอียดที่มากกว่านี้หน่อยนะครับ
        เช่น
        ตอนนี้ลากได้ 3.3 ใช้ไฟไปเท่าไหร่
        เล่นตัวคูณเท่าไหร่
        ทดแรมเท่าไหร่ วิ่ง CL ไหน ใช้ไฟไปเท่าไหร่
        cpu ร้อนมั้ย ซิงค์เดิมๆหรือเปล่า
        แบบว่าอะไรประมาณเนี่ยะอ่ะครับ เดี๋ยวก็มีเพื่อนที่ใช้สเป็กเดียวกัน หรือใกล้เคียงกัน เข้ามาแนะนำเพิ่มเติมต่อจากนี้ได้เองแหละเน้อ

Comment

ใช้ไฟไปเท่าไรไม่รู้อ่ะ.....ฮิๆๆๆ.....ดูตรงใหนอ่ะ.....ตัวคูนก็ 15*237 ใช่อันนี้ป่ะครับ ส่วนแรมก็เปลี่ยนมาเป็น 4-4-4-12 ที่ 533 ก็ไปไกลได้อีกนิดอ่ะครับ เป็น 3.55 เกินนั้น ไม่ขึ้นอ่ะครับ ซิงค์เดิมครับใน bios 50c ครับ ใน EVEREST มันแค่ 45c เองอ่ะครับไม่รู้เชื่ออันในดีครับ

ปล.ที่ลอง oc ก็เพราะว่าใหนๆก็เป็นสมาชิก www.overclockzone.com แล้วมันก็เลยต้องลองกันหน่อยครับ.......ฮี่ๆๆๆ
          Last edited by icepattaya; 14 Nov 2007, 12:05:08.

Comment

wikorn1_robinradio@hotmail.com

คุยกันได้ คอร์เดียวกัน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              wikorn1_robinradio@hotmail.com

คุยกันได้ คอร์เดียวกัน
              งั้นชนแก้ว

Comment

Working...
              X