Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องหูฟังกับ card sound หน่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องหูฟังกับ card sound หน่ะคับ

คือผมเนี่ยไม่รู้เรื่องพวกลำโพงกับ card sound เลยจริงๆ - - " ก็เลยอยากสอบถามผู้รู้หน่ะคับ

คือผมอยากได้หูฟังดีๆ ซักอันกับ card sound งบไม่เกิน 2.5k ถ้ามันเกินจริงๆไม่อยากให้เกิน

3k หน่ะคับหรืออาจจะแพงกว่าก็ลองบอกผมมาหน่อยหน่ะคับผมอยากได้ที่เสียงดีหน่อยหูฟังผมอยาก

ได้แบบใส่สบายๆ สามารถใส่ได้นานๆโดยที่

ไม่ปวดหูหน่ะคับถ้ามีไมโครโฟนด้วยจะดีมาก เปนไปได้เสียงดีด้วยจะดีมากเลยคับ

*ถ้ามีภาพก็ช้วยโพสให้ดูหน่อยนะคับแล้วถ้ารู้ว่าสามารถซื้อได้ที่ไหนช้วยบอกผมทีนะคับคือเรื่อง

อุปกรณ์คอมพิวเตอร์เนี่ยผมไม่รู้อยู่เรื่องเดียวซื้อ card sound กับพวกเครื่องเสียงหูฟัง

**กรุณาช้วยตอบทีนะคับจะเป็นพระคุณมาก ขอบคุณที่เข้ามาให้ความช้วยเหลือหน่ะคับ

งบขนาดนี้คิดหนัก แค่ SOUND ก็ล่อไป 2000 กว่าละ

Comment

ผมไม่รู้เลยนะคับเนี่ยว่า sound card มันจะแพงขนาดนี้งั้นขอแค่ head phone ก่อนก็แล้วกันครับ - - "

ผมคิดว่า card sound มันไม่น่าแพงหน่ะคับ - - " งั้นช้วยแนะนำหูฟังให้ผมทีนะคับอยากให้แนะนำที่คุ้มๆหน่ะคับ

Comment

USB DAC + แอมหูฟัง พอ

Comment

แอมหูฟัง ก้อราคามิใช่เล่นนะคับพี่เรือ

งบนี้ท่าจะเหนื่อย

Comment

หูฟัง ถ้างบไม่เกิน 3k ลองตัวนี้ดูครับ Grado SR-60 ถ้ายังไงลองไปฟังที่ร้าน http://www.munkonggadget.comดู ของพวกต้องมันต้องลองเองอะครับ
            หูใครหูมัน ไปบอกที่ร้านว่างบเท่าไร ชอบฟังแนวไหน เดี๋ยวเค้าแนะนำเอง บริการดีครับ จริงๆอยากแนะนำตัว MS-1 ผมเองเคยใช้มันมาปีกว่าๆ แล้วเสียงดีเลย
            ฟังได้หลายแนว ใส่แรกๆ ฟองน้ำอาจแข็งๆหน่อย แต่พอใส่ๆมันจะนุ่มเอง

Comment

ขอบคุณมากคับที่ตอบแต่ว่าไอ้ *USB DAC + แอมหูฟัง มันคือไรคับนิผมบอกแล้วไม่รู้เรื่องเสียงเลย - -"

Comment

ขอตอบแทนท่านเรือรบนะครับ
                Usb Dac มันก็ทำหน้าที่คล้ายๆ sound card ละครับ คือแปลงสัญญาจากdigital มาเป็นanalog(เสียงที่เราได้ยินอ่ะครับ)
                ส่วนแอมหูฟังมันก็คือทำหน้าที่ขยายเสียงภาคanalog ซึ่งนอกจากมันจะเพิ่มความดังแล้ว มันก็ยังเพิ่มรายละเอียด impact มิติ etc.
                ตามคุณภาพและราคาของแอมตัวนั้นๆด้วยอ่ะครับ

Comment

ตอบเร็วมากเลยครับขอบคุณมากหน่ะคับคือว่าผมอยากเอาไปเล่นเกมพวก Gear Of war ไรแบบนี้หน่ะคับเสียงที่

บ้านมันห่วยจิงๆ - -" ไม่ได้อรรถรสเลยตกลงว่าลองไปที่ร้านที่คุณ Dios แนะนำแล้วบอกงบใช่มั้ยครับ

แล้วเค้าจะดูให้

Comment

อ้าว ใช้เล่นเกมเหรอครับ นึกว่าเอามาฟังเพลง ถ้าอย่างนั้นหา x-fi + หูฟังสัก 1k-2k ก็workแล้วครับ

Comment

น่าจะได้ประมาน ออดิจี้1 ราคา 1500บาท(ประมานนะ)
                      หรือไม่ก็ไล้5.1รหัสสวยๆ sb0100 sb0060 sb0220(มาเล) ct4830 อะไรเทือกๆนี้ล่ะ ตัวล่ะ5-600บาทเค้าว่ากันว่าเสียงดี
                      หูฟังเห็นท่านไหม่ขายอยู่ อันละ 1900บาท ยี่ห้อคุ้นๆ แต่ไม่เคยลอง(ก็น่าจะดีล่ะ)
                      แต่ส่วนตัวผมไช้หูฟัง ฟินลิป รุ่นไรไม่รู้ อันไย่ๆอ่ะ ถูกดี555555+

Comment

กำ ตกลงว่าเล่นเกมมันถูกกว่าเหรอครับ - -" คือผมอยากได้สถานการณ์แบบอยู่ในสนามรบเลยอ่ะคับ 555+

(เวอร์ไป - -") ตกลงว่าเล่นเกมนี้ยังไงคับ - -"

Comment

ถ้าเปนไปได้ช้วยแนะนำรุ่นชัดๆหน่อยนะคับเพราะผมไม่รู้ไรเลยจริงๆ - -" เรื่องนี้นี้ไม่รู้จริงๆคับ - -"

Comment

ลองตัวนี้ดูท่าน มีตัวถอดรหัส Dolby Digital and DTS ด้วย เห็นเค้าว่าดูหนังworkดี ผมคิดว่าน่าจะเข้ากับเล่นเกมส์เหมือนกัน ลองดูเป็นตัวเลือกแล้วกัน http://asia.creative.com/products/pr...&product=11430
                            ลองดูรีวิวของคุณG7ดู ค.ห.ที่44นะ http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2129028.html

Comment

ขอบคุณมากเลยครับดึกๆดื่นๆแบบนี้ยังไม่นอนเหมือนกันเลยคับ 55+ ไม่ทราบว่าเล่นเกมอยู่รึเปล่า

Comment

Working...
                              X