Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีเช็คการ์ดจอมั้ยครับ ว่าเป็น A650 จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีเช็คการ์ดจอมั้ยครับ ว่าเป็น A650 จริงๆ

พอดีประกอบเครื่องที่พันทิพย์ เลยอยากรู้ว่า การ์ดจอที่เค้าใส่ให้เป็น A650 จริงหรือเปล่า มีวิธีเช็คมั้ยครับ

ป.ล. ใช้ riva tuner เช็คแล้วมันบอกแค่ 8600 gt ddr 3 256mb แค่เนี้ยอ่ะครับ

ก็ใช้ riva tuner และครับ ดู core/mem มัน รุ่นนี้รู่สึกจะเป็น 650/1850

Comment

แถม everest อีกตัวงับ ดูได้เช่นกัน

Comment

ดูสติกเกอร์ ที่แปะอยู่กับต้วการ์ดก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆ คำตอบคับ

Comment

ที่สติ๊กเกอร์ครับถ้าเช๊คriva tuner เช็คบอกแค่ 8600 gt ddr 3 256mb เพราะเป็นชื่อรุ่นชิพมันครับ

Comment

Working...
            X