Announcement

Collapse
No announcement yet.

Unreal Tournament 3 Show Off !! ใครเล็งอยู่ เข้ามาดู ให้โล่งใจเลย ^O^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Unreal Tournament 3 Show Off !! ใครเล็งอยู่ เข้ามาดู ให้โล่งใจเลย ^O^

Game : Unreal Tournament 3
    Genre : First person shooter / multiplayer FPS
    Developer : Epic game
    Release Date 19 Nov 2007

แม้ Release Date จะเป็นวันนั้น แต่วันนี้ผมได้มาแล้วครับ หลายๆท่านอาจจะเห็นมีหลุดเป็นภาษาเยอรมันมาบ้างแล้ว แต่ของผมเป็น English Version เรียบร้อย หุหุ

วันนี้ไม่ได้มารีวิวครับ เพราะเล่นไปได้แค่แป๊ปเดียว แค่เซฟภาพมาให้ดูนิดหน่อย ให้หายข้องใจ ว่า "มันไม่ได้กินเสปกเครื่องเท่าไหร่เลย คงเล่นกันได้ชิวๆ" เอาไว้ใช้เวลาเล่นมากกว่านี้แล้วจะมา Edit กระทู้นี้เป็นการรีวิวอีกครั้งนึงครับ
    ตอนนี้บอกแค่ว่า มันส์ คุ้มการรอคอยไปก่อนครับ

การ set ภาพ ไม่มีตัวเลือกอะไรให้มากมายเท่าไหร่ ก็เท่าที่เห็นในภาพประกอบนี้ แม้แต่ AA AF ก็ยังไม่มีให้ปรับ นอกเหนือจากภาพนี้มีให้ปรับแค่ Post Effect กับ Resolution เท่านั้น ซึ่งในที่นี้ผมปรับไว้ 800*600 เพื่อให้เหมาะกับจอ 17 นิวโบราณของผม

Spec ที่ใช้ดูในลายเซ็นต์ได้เลยครับ อาจจะดูยากนิดหน่อย แต่คงพอเห็น

นอกนั้นปรับสุดๆเท่าที่จะทำได้ และแถมเฟรมเรตใส่มาด้วย เพื่อให้ทุกท่านได้ใจชื้นกัน

ฉากในเมือง กับหมอกตอนเช้า สวยงามสมเป็น Unreal Engine 3 จริงๆ

ต่อกันด้วยฉากทุ่งหิมะขาวโพลน ยามอาทิตย์อุทัย

ปืนกล Stringer สุดโหดกลับมาอีกครั้ง

Effect น้ำที่ทำได้ไม่เลว แต่เพราะเป็นเกม Multiplayer เลยดูไม่สุดยอดเท่าไหร่ เพื่อไม่ให้ถ่วงเฟรมเรต จริงๆแล้วเอนจิ้นนี้ น่าจะทำได้มากกว่านี้

มีโหมดเนื้อเรื่องด้วยนะครับเกมนี้ แต่ระบบการเล่นจะคล้ายๆกับ Multi แต่มีเนื้อเรื่องเป็นตัวขับเคลื่อน

Dynamic Soft Shadow สุดงดงาม

เหยียบเสก๊ตบอร์ด ท่องเที่ยวยามรุ่งอรุณ (ตอนเซฟ โดนยิงพอดี เลยต้องโดดหลบ ภาพเลยไม่ค่อยชัด)

ยานพาหนะใหม่ มาพร้อมกับเลเซอร์สีส้มร้อนแรง หลงมาจาก Crysis รึเปล่าหว่า

ฉากเปิดตัวโหมด SP สุดอลังการ ใช้เอนจิ้นเกมมาทำ Cut Scene ล้วนๆ แต่โดนจำกัดเฟรมเรตไว้แค่นี้

หมดแค่นี้ก่อนครับ จริงๆอยากเซฟมาให้ชมกันมากกว่านี้
    มีชอตสวยๆ เยอะมาก แต่เซฟไม่ทัน เพราะ AI โหดมาก เล่นระดับ Godlike โดนไล่ยิงไม่เลี้ยง แป๊ปเดียวก็่สมองเละแล้วครับ 55

เฟรมเรตที่ได้ เรียกได้ว่า "ลื่นหัวแตก" ครับ แม่แต่ในระดับการ์ดจอที่ไม่สูงมากของผม ถึงปรับเป็น 1024*768 ก็คงลื่นไม่ต่างกัน

ไว้เล่นอีกซักวันสองวัน จะมาแนะนำโหมดต่างๆ พร้อมภาพประกอบเพิ่มเติมครับ

หา.มีแบบเนื้อเรื่องด้วยเหรอ.....แหล่มเลย.........ดีไซด์คล้ายๆเกียร์นะ..ก็ Epic ทำนี่นา...อิอิ

Comment

เกมส์นี้มันสนุกหรือเปล่าครับ ในโหมดเนื้อเรื่องนะ จะได้โหลด

Comment

ใกล้แว้ววว... เกมส์ที่ผมรอคอยมานาน

Comment

นี่ก็เล่นไม่ทันอีกเกมส์ละ -*-

Comment

ยังกับ Gear of war แบบเวอร์ชั่นมุมมองบุคคลที่ 1

Comment

พี่แกเล่น 8800gts โหมด 800x600 อะ

Comment

น่าเล่นเหมือนกันเนอะ ว่าจะไม่โหลดแล้วเชียว ต้องคิดใหม่แล้ว ว่าแต่เกมส์พวกนี้เล่นกับบอทแล้วไม่ค่อยมันอ่ะ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                  น่าเล่นเหมือนกันเนอะ ว่าจะไม่โหลดแล้วเชียว ต้องคิดใหม่แล้ว ว่าแต่เกมส์พวกนี้เล่นกับบอทแล้วไม่ค่อยมันอ่ะ
                  โหลดเรยๆๆๆๆ

Comment

สรุปมันมีเนื้อเรื่องด้วยหลอครับ เนื้อเรื่องแบบไหนอะ แบบเป็นโหมดเหมือนเดิม หรือเป็น Story เลยครับ ??? .....

Comment

เป็นแบบใช้เนื้อเรื่องขับเคลื่อน แต่ตอนเล่นจะเป็น Mode เหมือนเล่น Multiplayer กับบอท

แต่เกมนี้ บอทโคดเทพ ไม่เหมือนพวก BF
                      ไม่ใช่ยิงแม่นอย่างเดียว แท็กติด สุดยอดด้วย
                      มีทีนึงวิ่งไล่มันชิดกำแพง มันโดดถีบกำแพงไปข้างหลังแล้วยิง
                      เข้าขั้นเหวอ

Comment

โหลดเสร็จ และลบทิ้งไปในเวลาอันรวดเร็ว...5555........ใครคอเกมแนวมัลติเพเยอร์คงชอบ...ส่วนผมชอบแนวเล่นเดี่ยว.....พอได้ลองเลยค่อนข้างผิดหวัง......EPIC นา...ไม่น่าเลย........อย่าไปเทียบกับเกียร์เลย อันนั้นมัน
                        งานระดับสุดยอดไปแระ........

Comment

ภาพสวยดี แต่จะมีไรแปลกใหม่อ่ะป่าว? เพราะหลังFPSมันเกลื่อนจนเบื่ออ่ะ ทุกอย่างเหมือนเดิมต่างที่ กราฟฟิก
                          GOWผมก้อว่าไม่ได้เทพไรมากมายนะ Crysisก้อแปลกใหม่แต่ก้อไม่ถึงขั้นเทพ แต่ก้อนะบางทีวาดฝันตอนก่อนเกมออกไว้มากเกินละมั้ง
                          ปล.CrysisชุดNanoแทบจะช่วยไรไม่ได้เลยในDeltaเพราะพลังงานหมดเร็วเกิ๊น เอาเข้าจิงๆก้อใช้วิธีเหมือนๆกะFPSทั่วๆไปนั่นแหละ
                          ปล.2 GOWมานจะเพิ่มมาตั้ง5แคมเปญทำไมเพราะที่เน้นๆมีแค่ตอนสู้กะBrumakแค่นั้นแหละ
                          และผมไม่ชอบในแบบที่มานเป็นบุคคลที่3ซักเท่าไร

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                            โหลดเรยๆๆๆๆ
                            แอบเนียน ฮาๆ+

ภาพสวยดี แต่จะมีไรแปลกใหม่อ่ะป่าว? เพราะหลังFPSมันเกลื่อนจนเบื่ออ่ะ ทุกอย่างเหมือนเดิมต่างที่ กราฟฟิก
                            GOWผมก้อว่าไม่ได้เทพไรมากมายนะ Crysisก้อแปลกใหม่แต่ก้อไม่ถึงขั้นเทพ แต่ก้อนะบางทีวาดฝันตอนก่อนเกมออกไว้มากเกินละมั้ง
                            ปล.CrysisชุดNanoแทบจะช่วยไรไม่ได้เลยในDeltaเพราะพลังงานหมดเร็วเกิ๊น เอาเข้าจิงๆก้อใช้วิธีเหมือนๆกะFPSทั่วๆไปนั่นแหละ
                            ปล.2 GOWมานจะเพิ่มมาตั้ง5แคมเปญทำไมเพราะที่เน้นๆมีแค่ตอนสู้กะBrumakแค่นั้นแหละ
                            และผมไม่ชอบในแบบที่มานเป็นบุคคลที่3ซักเท่าไร
                            สำหรับผมนะเกมส์Crysis มันเป็นอะไรที่อุปทานหมู่มั่กๆ กระแสอ่ะ

Comment

ชอบตรงที่มัน เล่น Jet Borad ได้ ก็ตามสไตล์ UT อยู่แล้วครับเน้น Multi เป็นหลัก

ลื่นกว่าเดโมมากเลยครับ

Comment

Working...
                              X