Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Nb Acer เชิญทางนี้ด้วยครับ (ด่วนมาก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Nb Acer เชิญทางนี้ด้วยครับ (ด่วนมาก)

ใครใช้ NB ACER เชิญทางนี้ด้วยครับ (ด่วนมาก)
    ปัญหาคือ
    - เผลอลบ Hidden Partition ใน Bios ที่ซ่อน Vista ไว้ (มันเลย Activate ไม่ได้เลย)
    - ลง eRecovery Management ไม่ได้ มันฟ้องว่า Not D2D System
    - D2D system คืออะไรครับ
    ส่งที่ต้องการความช่วยเหลือ คือ
    - สร้าง Hidden Partition ทำอย่างไร (แบบที่โชว์ใน bios แต่ไม่โชว์ใน My computer)
    - D2D system คืออะไร สามารถทำให้เครื่องเราเป็น D2D system ได้อย่างไร

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

มาดันให้ รอท่านอื่นมาตอบครับ

Comment

เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

ลองโทรไปถามศูนย์ acer ดูหรือยังครัย
        D2D ผมไม่รู้ย่อมาจากอะไร แต่รู้สึกจะมีให้ปรับใน bios มาจะ enable or disable
        ส่วนเรื่อง hidden partition ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

ส่วนของD2D ที่ผมใช้มัน format แล้วนำพื้นที่มาใช้เปนdriveใหม่ได้ แต่ลบพาติชั่นไม่ได้อ่ะคับ

Comment

ทำไมเป็นเหมือนกัน

Comment

รอ ท่านต่อไป.....

Comment

ลองส่งศูนย์ดูครับ เพราะเขาน่าจะมีsoftwareในการทำในส่วนนี้อยู่แล้ว

Comment

อ่ะ ของผมก็มีผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันคืออะไร ลองถามศูนย์ดูครับ ถ้าไงมาบอกกันด้วยเน้อ
                  จะได้เป็นความรู้กันไปครับ

Comment

คือว่า ไอ พาทิชั่นนั้น มันเป็น พาทิชั่นที่ทาง acer
                    back up vista ไว้ให้ อ่ะคับ แต่...
                    มันไม่ใช่ ไฟล์ GHOST นะคับคือถ้าเผลอลง OS ใหม่ไป
                    จะไม่สามารถ ใช้งาน D2D ได้คับ มันใช้ได้ตอนที่มี vista
                    อยู่เท่านั้น เหมือน SYSTEM RESTORE อ่ะคับ

ปล. เพราะผม เผลอลง XP โดยไม่ได้ ghost vista ไว้คับ
                    เลยรู้ว่ามันไม่สามารถใช้งาน D2D ได้ ผมเลย format
                    ไอ พาทิชั่น ที่ back up vista's file ไว้ แล้วเอามาเก็บ
                    สิ่งลามกทั้งหลายแทนแม่มเลย

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
                      คือว่า ไอ พาทิชั่นนั้น มันเป็น พาทิชั่นที่ทาง acer
                      back up vista ไว้ให้ อ่ะคับ แต่...
                      มันไม่ใช่ ไฟล์ GHOST นะคับคือถ้าเผลอลง OS ใหม่ไป
                      จะไม่สามารถ ใช้งาน D2D ได้คับ มันใช้ได้ตอนที่มี vista
                      อยู่เท่านั้น เหมือน SYSTEM RESTORE อ่ะคับ

ปล. เพราะผม เผลอลง XP โดยไม่ได้ ghost vista ไว้คับ
                      เลยรู้ว่ามันไม่สามารถใช้งาน D2D ได้ ผมเลย format
                      ไอ พาทิชั่น ที่ back up vista's file ไว้ แล้วเอามาเก็บ
                      สิ่งลามกทั้งหลายแทนแม่มเลย
                      อ่ะ เยอะขนาดนันเลยเหรอครับ สอนหน่อยได้ป่ะ ผมอยากได้มาใช้มั่งอ่ะ
                      แต่ว่า...ต้องลงวิสต้าเท่านั้นเหรอครับ

Comment

ไม่เยอะหรอกคับ ที่มันทำไว้ให้ก้อประมาณแค่ 10Gb
                        เท่านั้นเองอ่ะคับ
                        คือวิสต้า นั้น มันต้องเป็นที่ติดมาตอนซื้อเครื่องอ่ะคับ
                        ที่ลงใหม่ก้อใช้ไม่ได้อ่ะคับ

แต่ 10Gb นี้ เก็บหนังกะการ์ตูนได้หลายเรื่องเลยคับ

Comment

Working...
                        X