Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 นี่ ที่ L2 1M นี่คือ core ละ1M หรือ coreละ0.5M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 นี่ ที่ L2 1M นี่คือ core ละ1M หรือ coreละ0.5M

E2160 นี่ ที่ L2 1M นี่คือ core ละ1M หรือ coreละ0.5M

คือ งง อ่ะ ขอความกระจ่างหน่อย

ปล ถ้าบอร์ด เดิมๆ 1333D667 เนี่ยของ asrock อ่ะ OC ใช้งานจิงๆ จะได้ประมาณเท่าไหร่เหรอ ถึงจะ ถนอมเครื่องหน่อย อ่ะ

มันเป็น 1MB แบบ share ครับ ถ้า core ไหนต้องการใช้งานเยอะกว่า มันก็จะถูกแบ่งไปให้ core นั้นมากกว่า

ส่วนคำว่า OC แบบถนอมเครื่องนั้น ผมกว่ามันอยู่ที่คุณภาพและเกรด (ราคา) ของอุปกรณ์มากกว่าครับ asrock เน้นถูกเป็นหลักครับคุณภาพก็ตามราคา

ผมใช้ Asus A7N8X แล้ว OC Barton เป็น 3200+ มา 4 ปีกว่าแล้วใช้งานทุกวัน มันก็ยังทำงานได้ดีอยู่เลยครับ แต่เคยใช้พวกบอร์ดถูกๆบางตัว ใช้ได้ปีกว่า C แตกมั่ง ไม่ก็รวนแบบเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายครับ เลยคิดว่าซื้อตอนแรกถูกแต่ไม่คุ้มค่าใช้จ่ายตอนเคลมกับดูแลครับ

Comment

ถ้า e4500 ก็ share เหมือนกันเหรอครับ

Comment

Core2Duo เป็นแบบshare L2 หมดครับ ไม่ได้แบ่งกันครึ่งๆนะ แต่ใช้ล่วมกันเลย1m

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          Core2Duo เป็นแบบshare L2 หมดครับ ไม่ได้แบ่งกันครึ่งๆนะ แต่ใช้ล่วมกันเลย1m

ทั้งตระกลู E เลยเหรอครับ ท่าน

Comment

แม่นแล้วท่าน เรียกว่าทุกตัวที่มาจากสถาปัตยกรรม Core เลยครับ ถ้าพวกไม่ share ก็พวก Pentium D ทั้งหลายลงไปครับ แต่จะไปคิดเรื่อง share หรือไม่ไปทำไม ในเมื่อพวก Core2Duo มันสามารถทำงานได้เร็วกว่าพวก Pentium D ตั้งเยอะครับ

Comment

มันแบ่งกันใช้น่ะครับ

สองหัวนี้มันรักกันดีมีน้ำใจครับ มันจะแบ่งกันใช้ ตัวไหนต้องการใช้เยอะก็ใช้ไป แต่ถ้ามันต้องใช้พร้อมกันมันก็แบ่งกันใช้อ่ะครับ ตามความเหมาะสมของงานแต่ละหัวที่ทำอยู่

เห็นมั้ยครับ สองหัวมันมีน้ำใจแบ่งปันกัน มันเลยเร็วขึ้น เราก็ควรเอาอย่างมันนะครับ(ว่าไปนั่นไอ้นี่ท่าจะบ้า) อิๆๆ^_^

Comment

ถ้าเป็น4หัวก็Q6600ไม่แชร์อิๆ 2x4MB

Comment

Q ก็แชร์ครับ แฃแต่แช์ ทีละ 2 อะครับ ฝั่งละ 4 เมก มี 2 ฝั่ง เป็น 4 คอร์

Comment

ถ้าเป็น ตะกูล x2 ของAMD นี้จะแชร์เหมือนกันมั้ยคับ

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
                      ถ้าเป็น ตะกูล x2 ของAMD นี้จะแชร์เหมือนกันมั้ยคับ
                      ไม่แชร์ครับ

Comment

แชกับไม่แชต่างกันเยอะไหม ระหว่าง pd3.0 กับ e2160

Comment

ความรู้มาอีกแล้วพึ่งรู้ 555+

Comment

Working...
                          X