Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับคนที่อยากใช้ภาษาจีน/ญี่ปุ่น ในคอมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับคนที่อยากใช้ภาษาจีน/ญี่ปุ่น ในคอมครับ

พอดีซื้อมาใช้แล้วติดใจ เพราะว่ามันใช้ง่ายมาก รวดเร็วกว่าการพิมพ์ด้วยคีย์บอร์ดเยอะเลย
    มันคือ...

แพดที่ไว้ใช้เขียนธรรมดา ๆ นี่แหละครับ มาพร้อมกับซอฟท์แวร์ภาษาจีนด้วย
    ทำให้การอินพุดข้อมูลเป็นภาษาจีน/ภาษาญี่ปุ่น เป็นเรื่องง่ายขึ้นเยอะ
    (จริงแล้วรับภาษาอื่นด้วยแต่ไม่ได้ลอง)

ใครที่มีอากง อาม่า ปะป๋า มะม้า .... อยากจะใช้ภาษาจีนในคอมละก็แนะนำเลยครับ
    เพราะมันอินพุดเข้าไปได้ทุกโปรแกรมไม่ว่าจะเป็น word, excel, outlook, e-mail
    หรือแม้แต่โปรแกรม chat อย่างพวก msn, yahoo, skype ก็ได้ทั้งนั้น

หาซื้อได้ที่ไหน...

ที่พันทิพย์ก็มีครับต้องหาหน่อย แต่ซอฟท์แวร์ที่แถมมา เท่าที่ลองมันใช้งานยาก ส่วนติดต่อกับผู้ใช้งานเป็นจีนหมด
    (ถ้าคนติดตั้งอ่านจีนไม่ออกก็ลำบากเหมือนกัน หรือบางทีก็แสดงผลเป็นขยะไปเลย)
    และบางครั้งเขียนแล้วออกมาเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้

แต่ผมมีซอฟท์แวร์อีกตัวนึงที่ใช้งานง่ายกว่าเพราะเลือกภาษาเวลาติดตั้งและส่วนติดต่อผู้ใช้งานได้ว่าเป็นอังกฤษหรือจีน และซอฟท์แวร์ตัวนี้ลงได้กับ windows ที่เราใช้งานกันอยู่ได้ ไม่จำเป็นต้องเป็น windows จีนเท่านั้น

พล่ามมาซะยาว จะถามว่าถ้าผมเอามาขายจะมีคนสนใจไหมครับ

(ไม่สนไม่เป็นไร อย่างน้อยก็ได้บอกไว้เป็นข้อมูลให้ผู้สนใจไปซื้อมาใช้เองก็ได้เหมือนกัน)
    Attached Files
    Last edited by OhYehhh; 14 Nov 2007, 13:15:48.

เท่าไหร่อ่ะครับ เผื่อเพื่อนสนใจ

Comment

สำคัญที่ราคาครับ

Comment

dun ja

Comment

500 พร้อมส่ง EMS ครับ

Comment

ขอดูตัวเครื่องหน่อยครับ...

Comment

ขอชมภาพ อุปกรณ์ทั้งชุด ด้วยครับ

Comment

เป็น pad พร้อมปากกา หรือครับ แล้วเวลาป้อนภาษาจีน เขียนเอาหรือครับ
                แล้วมันจะแปลงเป็น text ให้เลยหรือเปล่า
                (ตรงแปลงนี่ มันทำงานถูกต้องแค่ไหนครับ)

แล้วสามารถเอามาใช้วาดรูปได้เปล่า

Comment

เป็น Pad เสียบกับพอร์ต USB ครับ พร้อมปากกาพลาสติก 1 แท่ง
                  จะใช้นิ้วหรืออะไรขีดลงไปก็ได้ครับ

ขีด ๆ ลงไปแล้วมันก็แปลงเป็น text เข้าไปในโปรแกรมที่เราต้องการให้เลยครับ
                  วิธีการก็ง่าย ๆ คือเราเปิดโปรแกรมที่เราต้องการจะพิมพ์งาน เช่น word / Excel /...
                  ขึ้นมา แล้วเราก็ตวัดปากกาขีด ๆ เขียน ๆ ลงไป ตัวซอฟท์แวร์ก็จะแปลงเป็น text ไปใส่ในโปรแกรมให้ทันที
                  แบบตัวต่อตัวเลยครับ
                  (ถ้าเป็นรุ่นเก่า ๆ หน่อย ที่เคยใช้งานมาตัวปากกาจะมีสายไฟเกะกะ แล้วเวลาเขียนต้องเขียนในโปรแกรมมันก่อนแล้วค่อย copy มาใส่โปรแกรมที่เราต้องการ อันนั้นโบราณมากครับ)

เรื่องความถูกต้องแม่นยำ เท่าที่ให้ผู้ชำนาญภาษาจีนใช้อยู่ทุกวันนี้ก็ได้รับคำชมนะครับว่าสะดวกรวดเร็วดีมาก
                  แต่ถ้าเราเขียนแล้วได้ตัวไม่ตรงที่ต้องการมา โปรแกรมก็ยังหาตัวใกล้เคียงขี้นมาให้เราเลือกได้ด้วยนะครับ อันนี้ไม่ต้องกังวล

อุปกรณ์ในกล่องก็มี แพด ปากกา แล้วก็แผ่นซีดีซอฟท์แวร์ของจีน 1 แผ่น
                  แต่ถ้าผมขายก็จะแถมซีดีซอฟท์แวร์ตัวที่ผมใช้อยู่และเห็นว่ามันดีกว่าให้อีก 1 แผ่นครับ

ลงรูปตัวแพดให้ดูแล้วครับ

Comment

คล้ายกับโปรแกรม Arnthai ใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by dragdemond View Post
                      คล้ายกับโปรแกรม Arnthai ใช่มั้ยครับ
                      ไม่แน่ใจครับ ไม่เคยใช้ Arnthai

Comment

ดันเองก็ได้

Comment

Originally posted by OhYehhh View Post
                          พอดีซื้อมาใช้แล้วติดใจ เพราะว่ามันใช้ง่ายมาก รวดเร็วกว่าการพิมพ์ด้วยคีย์บอร์ดเยอะเลย
                          มันคือ...

แพดที่ไว้ใช้เขียนธรรมดา ๆ นี่แหละครับ มาพร้อมกับซอฟท์แวร์ภาษาจีนด้วย
                          ทำให้การอินพุดข้อมูลเป็นภาษาจีน/ภาษาญี่ปุ่น เป็นเรื่องง่ายขึ้นเยอะ
                          (จริงแล้วรับภาษาอื่นด้วยแต่ไม่ได้ลอง)

ใครที่มีอากง อาม่า ปะป๋า มะม้า .... อยากจะใช้ภาษาจีนในคอมละก็แนะนำเลยครับ
                          เพราะมันอินพุดเข้าไปได้ทุกโปรแกรมไม่ว่าจะเป็น word, excel, outlook, e-mail
                          หรือแม้แต่โปรแกรม chat อย่างพวก msn, yahoo, skype ก็ได้ทั้งนั้น

หาซื้อได้ที่ไหน...

ที่พันทิพย์ก็มีครับต้องหาหน่อย แต่ซอฟท์แวร์ที่แถมมา เท่าที่ลองมันใช้งานยาก ส่วนติดต่อกับผู้ใช้งานเป็นจีนหมด
                          (ถ้าคนติดตั้งอ่านจีนไม่ออกก็ลำบากเหมือนกัน หรือบางทีก็แสดงผลเป็นขยะไปเลย)
                          และบางครั้งเขียนแล้วออกมาเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้

แต่ผมมีซอฟท์แวร์อีกตัวนึงที่ใช้งานง่ายกว่าเพราะเลือกภาษาเวลาติดตั้งและส่วนติดต่อผู้ใช้งานได้ว่าเป็นอังกฤษหรือจีน และซอฟท์แวร์ตัวนี้ลงได้กับ windows ที่เราใช้งานกันอยู่ได้ ไม่จำเป็นต้องเป็น windows จีนเท่านั้น

พล่ามมาซะยาว จะถามว่าถ้าผมเอามาขายจะมีคนสนใจไหมครับ

(ไม่สนไม่เป็นไร อย่างน้อยก็ได้บอกไว้เป็นข้อมูลให้ผู้สนใจไปซื้อมาใช้เองก็ได้เหมือนกัน)

Comment

โปรแกรมที่ใช้ร่วมกับมันอ่ะคับ ไม่ทราบว่าโหลดได้ที่ไหนคับ

ผมซื้อมาแล้ว แต่ลงโปรแกรมที่แถมมาแล้วมันใช้ไม่ได้อ่ะคับ
                            รบกวนด้วยครับ ชื่อโปรแกรมคับ

Comment

Working...
                            X