Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS EAX1950PRO-CFไข้ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS EAX1950PRO-CFไข้ขึ้นครับ

คือว่าการ์ดตัวเนี้ยมันเคยร้อนมากภาพแตกลายครับผมกลัวว่ามันจะเป็นอีกครับแบบว่ามันร้อนมากๆลองเอามือไปจับต้องชักมือออกให้ไวเลยครับผมกลัวว่าปัญหามันจะตามมาอีกครับ หรือว่าการ์ดตัวนี้มันคงเป็นแบนี้อยู่แล้วครับ
    Attached Files

เครมเลยคับ

Comment

เคยเอาไปเครมแล้วครับเทสแล้วไม่เป็นอะไรครับแต่ผมลองเปลี่ยนpsuมันก็ปกติครับแต่อยากรู้ครับทำไมมันร้อนมากๆครับเปิดฝาเคสออกมานี้โหไอร้อนจากการ์ดจอนี้มาแรงเหลือเกินครับ

Comment

ลองหาโปรแกรมมาดูอุณหภูมิมาใช้วัดรึยังคับ วัดจาก Riva เอาก็ได้ ถ้า full ไม่เกิน 70 น่าจะชิวๆ นะคับ

Comment

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ถึงกับมีไอออกมาจากการ์ดจอเลยหรอครับ ^^" จนมุมเลย
          เปลี่ยนซิ้งค์เลยดีมั้ย

Comment

ไอร้อนผมก้อมีอะคับ :'( ออกมาจากตะแกรงปลาหมึกบน 1950pro คาดว่ามันอยู่ติดพื้นเคสไปหน่อย ลมมันเลบไม่ค่อยหมุนเวียน ไม่ก้อพัดลมมันไม่แรง

Comment

ไอร้อนที่ว่าผมหมายถึงกลิ่นมันอะครับ(ไม่มีควันขึ้นและไม่ใหม้ครับ)กลิ่นความร้อนอะครับแต่ความคิดของผมคือจะหาพัดลมที่เสียบตรงสล๊อตpciมาเป่าการ์ดจอดูครับเผื่อมันจะเย็นลงมั่งครับ

Comment

ผมเคยใช้ตัวนี้แต่เปงของPowerColorตัวซิงค์AC ไม่ร้อนเลย ลองใช้โปรแกรมดูอุณหภูมิดีกว่าครับ บางที70cจับอาจจะร้อน แต่การ์ดยังทำงานได้ปกตินะครับ

Comment

Working...
                X