Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอ Geforce 7200 GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอ Geforce 7200 GS

การ์ดจอตัวนี้ไม่ทราบว่าเป็นอะไร มีปัญหากับเกม WarCraft IIi ตลอด เมื่อเราเล่นไปซัก ครึ่งชั่วโมง - 2 ชั่วโมง จะเกิดอาการ Restart เอง โดยไม่มีสาเหตุ
    ซึ่งได้ไปสอบถามจากผู้ใฃ้งานต่างๆ พบว่ามีปัญหากันแทบทุกคน(กับ Warcraft III) เท่านั้น
    ผมใช้เป็นของ Biostar ซึ่งลองทั้งอัพเดตการ์ดจออะไรก็แล้ว อาการนี้ก็ยังไม่หาย
    ตามความคิดผมคิดว่าน่าจะเป็นที่อุณหภูมิของการ์ดจอรึเปล่า?
    ซึ่งตอนนี้ผมก็เปิดร้านเน็ต โดยใส่การ์ดจอตัวนี้ 10 เครื่อง เป็นทุกเครื่อง จนตอนนี้ลูกค้าไม่อยากจะเล่น WarCraft III กันแล้ว

ใครมีคำแนะนำ วิธีแก้อะไร บอกด้วยละกันครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ไฟ ป่าวคับ หรือไม่ใช่ ดัน ๆ
    Last edited by channaronk; 14 Nov 2007, 13:56:31.

Comment

ถ้างั้นต้องทดสอบครับ โดยเดาเป็นอาการอาการไป รู้สึกผมเคยเจอปัญหาคล้ายแบบนี้เหมือนกันนะครับ (ไม่แน่ใจนะ) คือเล่นไปสักพักก็ค้าง แต่เป็นเครื่องเดี่ยว
      ทดสอบ1 - ลงวินโด้ใหม่ครับ ลองทำเครื่องเดียวก่อน ถ้าให้ดีลองเปลี่ยนแผ่น Windows ด้วยก็ดีครับ หาแผ่นเวอร์ชันใหม่ (ผมว่าน่าจะหาย)
      ทดสอบ2 - ทดสอบเรื่องความร้อน วิธีง่ายสุด เปิดเคส เอาพัดลมเป่าเลยครับ ลองดูหายป่าว ถ้าหายก็คงต้องหาพัดลมมาติดเพิ่ม
      ทดลอง3 - ลองเปลี่ยน Power ที่ watt สูงขึ้น อาจจะเป็นที่ Power ของเคสที่ซื้อมา watt ไม่พอ
      ทดสอบ4 - ถ้าไม่หายจริงๆ ต้องควักเงินลองซื้อการ์ดจอมาลองใหม่สักตัวครับ ถ้าหาย ก็ประกาศขายตัวเก่าได้เลยครับ หวังว่าคงไม่ต้องถึงขั้นนั้น ^^"

ปล. ให้ลองทำทีละเครื่องนะครับ ถ้าต้องซื้อก็ซื้อมาลอง 1 ตัวก่อน

ผลเป็นยังไงมาลงบอกด้วยนะครับ

Comment

Working...
      X