Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเน็ทครับ ทุกๆ 22 ชม. มันหลุดทุกวัน***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเน็ทครับ ทุกๆ 22 ชม. มันหลุดทุกวัน***

คืออยากทราบว่าท่านอื่นเป็นบ้างเปล่า หรือผมเป็นอยู่คนเดียว หรือท่านรู้วิธีแก้ไขบอกหน่อยค้าบ เสียอารมณ์มากเลยตอนโหลดหนัง...เน็ทหลุดอารมณ์ค้าง อิ อิ ใครตอบขอให้รวยๆ น้า

จิงเน็ทมันจะตัดทุกๆ 24 ชั่วโมงอ่ะครับ

Comment

หรือคับท่าน แล้วมีวิธีปรับค่าให้มัน conect ตลอดได้เปล่าคับ เน็ท tru ครับ

Comment

ผมก็ใช้ TRUE เปิด 24 ชั่วโมง แต่ใช้เป็นเร้าเตอ มัน ALWAY ON ต่อเน็ตให้เอง

Comment

ตั้งให้มันตัดต่อเองก็ได้ครับเข้า Properties>Options ติ๊กถูกที่ Redial if line is dropped อ่ะครับลองดูครับ

Comment

ขออีกข้อคับ ที่บอกมันต่อให้เอง แสดงว่าถึงเวลามันจะหลุด และมันต่อเองอีกที ใช่เปล่าคับ แล้วอย่าง โหลดบิทมันก็โหลดต่อเองใช่เปล่าคับ ขอบคุณคับ

Comment

ถูกต้องครับ พอตัดแล้วต่อเอง บิทก็จะโหลดตามปกติครับผม

Comment

ขอบคุณหลายๆ ทุกท่านค้าบ

Comment

thanks too

Comment

หลุดทุกๆ 22 ชม ทุกๆวัน

เป็นเรื่องปกติ ที่เคยได้ยินบ่อยๆ ใน adslthailand ครับ

และก็ยังไม่เคยเห็น isp ไหนมันจะแก้ปัญหา ให้

Comment

ขอบคุณด้วยคนคับ..สำหรับคนที่ไขข้อข้องใจ

Comment

ใช้ทรู มีอยู่ช่วง ไม่มีตัดเลย ผมต่อไป 5 วันได้มั้ง แล้วรีเครื่อง ก็ยังได้อยู่อีก 3 วัน ละก็กลับมาตัดทุก 24 ชม.เหมือนเดิม

Comment

Working...
                        X