Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม vista มันไม่เห็น audigy 2 zs อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม vista มันไม่เห็น audigy 2 zs อ่ะครับ

หาไม่เจอเลย ไม่ใช่ไม่มีไดรเวอร์นะครับ

มันไม่เห็นเลย ใน device manager ก็ไม่มี ทำไงดีครับ

ลองเปลี่ยน solt pci ดูหรือยังครับ

Comment

อุ๊บส์ ... ลืมไปว่ามัน support Vista หรือป่าว

sigpic

Comment

ถามผู้รู้แล้ว ... ถ้าใช้กับ Vista ไม่เหมาะครับ

แห้วเลยผม ... กะลังจะจอง Audigy 2 ZS พอดี ... ต้องเล่น X Fi สถานเดียว
        Last edited by mercadix; 14 Nov 2007, 16:47:19.

sigpic

Comment

ขายไหมครับ

ดันไปครับ

Comment

ผมใช่อยุ่กับ วิสต้า ครับ ตอนแรกก็มองไม่เห้น ต้องลงไดร์เวอร์ ที่โหลดมาจากเวปก่อน
            แล้วมันถึงจะมองเห้น เสียงจะดัง

Comment

ของน้องที่ร้านใช้ Audigy1 ยังใช้ได้เลยครับไม่ต้องห่วงของท่านใช้ได้แน่นอนสำหรับวิสต้า

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                ถามผู้รู้แล้ว ... ถ้าใช้กับ Vista ไม่เหมาะครับ

แห้วเลยผม ... กะลังจะจอง Audigy 2 ZS พอดี ... ต้องเล่น X Fi สถานเดียว

x-fi ยิ่งร้ายเลยครับ ผมกำลังใช้x-fi platinum อยู่ครับ

สู้รันบนxpไม่ได้ครับ เพราะมันไม่มีdriver support vista

ผมโหลดไดรฟเวอร์ตัวที่มันบอกว่าทำมาให้support vista มันก็ supportนะครับแต่เหมือนไม่เต็มที่

เสียงไม่ใสเท่ารันบนxpแถมเสียงมันดังๆเบาๆแปลกๆ ลูกเล่นก็มีไม่เยอะเท่าบนxp

ผมเลยลงWindows 2ตัวเลย แล้วก็รอต่อไป...

Comment

ตอนนี้วิสต้า อัพเดตไดเวอร์(X-FI)แล้วครับ ให้เสียงพอกันทั้งบนXPและvista ส่วนวิสต้านั้นถ้าอยากมีฟังชั่นปรับแต่งต้องโหลด creative console launcher มาลงด้วยครับ ตามรูปข้างล่าง ซึ่งในความคิมผมตอนนี้ยังว่าไดเวอร์ตัวใหม่ล่าของวิสต้ายังให้เสียงสมบูรณ์กว่าXPเสียอีก
                  Last edited by fist007; 27 Aug 2008, 17:13:38.

Comment

Disable sound on board รึยัง

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                      ตอนนี้วิสต้า อัพเดตไดเวอร์(X-FI)แล้วครับ ให้เสียงพอกันทั้งบนXPและvista ส่วนวิสต้านั้นถ้าอยากมีฟังชั่นปรับแต่งต้องโหลด creative console launcher มาลงด้วยครับ ตามรูปข้างล่าง ซึ่งในความคิมผมตอนนี้ยังว่าไดเวอร์ตัวใหม่ล่าของวิสต้ายังให้เสียงสมบูรณ์กว่าXPเสียอีก

โอววว

โหลดไดรฟเวอร์ตัวนี้จากไหนครับ จะได้โหลดมั่ง อิอิ

Comment

http://asia.creative.com/support/dow...ype=0&x=39&y=7
                        ตามนี้เลยครับ
                        ลงไดเวอร์เสร็จแล้ว ลงconsole launcherตามเลยครับ
                        Last edited by fist007; 27 Aug 2008, 17:13:38.

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                          http://asia.creative.com/support/dow...ype=0&x=39&y=7
                          ตามนี้เลยครับ
                          ลงไดเวอร์เสร็จแล้ว ลงconsole launcherตามเลยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ

ผมลองปิดออนบอร์ดดู แล้วก็ถอดเสียบอีกสลอ็ตนึง กลับเจอซังั้น

แต่เสียงมันแปลกๆอ่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นไง รู้แต่ว่ามันไม่เหมือนตอน xp

ผมโหลดตัวที่มันมอดมาอ่ะครับ เห็นมีให้โหลดในบิท

ถ้าใครมีไดรเวอร์ตัวไหนดีๆช่วยอัพให้หน่อยสิครับ

Comment

http://nomoregoatsoup.wordpress.com/...ista-3264-bit/
                              audigy 2 zs ไปเอาตัวนี้มาเล่นเลยครับสำหรับวิสต้า

Comment

Working...
                              X