Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนเสา wireless จะทำให้สัญญาณดีขึ้นไหม (มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนเสา wireless จะทำให้สัญญาณดีขึ้นไหม (มีรูป)

การเปลี่ยนเสา wireless มันจะทำให้รับสัญญาณดีขึ้นมากไหมครับ
    ถ้าตัวรับสัญญาณ wireless มันบอกว่า 2 dbi peak
    แต่ถ้าสเปกของเสาที่จะเอามาเปลี่ยน มันบอกว่า 4 dbi
    wireless วิ่ง 2 หรือ 4 dbi ครับ

ตัวรับตัวนี้ครับ

เปลี่ยนเป็นเสาอันนี้ครับ

ผมอยากได้ไอตัวที่สองมาเสริม หน่อย น่าจะดึงสัญญาณดีขึ้น

Comment

ดีไม่มากครับ แต่เสาล่างเอาไว้หนีที่จุดอัพสัญญาณครับ ต้องพวก 8 dbi up ถึงเห็นผลครับ

Comment

ผมว่าสำคัญสุดเลยคือตัวส่งถ้าตัวส่งแรงตัวรับไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนก็ได้นะครับ ไม่ทราบว่าท่านรับสัญญาณจากApยี่ห้อไรครับถ้าเป็นlinksysแนะนำเสาของผมเลยครับแรงขึ้นเกินเท่าตัวเลยครับผมใช้อยู่ที่คอนโดครับ
        แต่ถ้าไม่สามารถเปลี่ยนเสาของตัวส่งได้ก็แนะนำเป็นติดAPที่เครื่องรับซะเลยแล้วทำรีพีทเตอร์รับรองแรงขึ้นและแรงที่สุดครับ

Comment

Originally posted by .o[D]ark[E]vilo. View Post
          ดีไม่มากครับ แต่เสาล่างเอาไว้หนีที่จุดอัพสัญญาณครับ ต้องพวก 8 dbi up ถึงเห็นผลครับ
          7dbi ของผมก็แรงใช่เล่นนะครับ

Comment

Originally posted by punewcastle View Post
            ผมว่าสำคัญสุดเลยคือตัวส่งถ้าตัวส่งแรงตัวรับไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนก็ได้นะครับ ไม่ทราบว่าท่านรับสัญญาณจากApยี่ห้อไรครับถ้าเป็นlinksysแนะนำเสาของผมเลยครับแรงขึ้นเกินเท่าตัวเลยครับผมใช้อยู่ที่คอนโดครับ
            แต่ถ้าไม่สามารถเปลี่ยนเสาของตัวส่งได้ก็แนะนำเป็นติดAPที่เครื่องรับซะเลยแล้วทำรีพีทเตอร์รับรองแรงขึ้นและแรงที่สุดครับ
            ผมก็สนใจลิ้งซิสนะครับ แต่ ที่ตึกผมเขาใช้ SMC อ่ะครับ เพราะประหยัดค่าใช้จ่าย
            ของคุณก็น่าใช้นะครับ คิคิ
            แล้วที่เอา access point มาทำรีพีทเตอร์ที่เครื่องรับ นี่คือเราเอา access point มาต่อที่เครื่องคอมเรา แล้วเซ้ทให้เป็น รีพีทเตอร์ใช่ใหม่คครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X