Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA Asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA Asus

VGA Asus ต่างจากยี่ห้ออื่น (ดีกว่าหรือแย่กว่า) ยังไงครับ ผมเห็นทั้ง Core และ Mem น้อยกว่า แต่ยังขายได้ราคาแพงกว่า อยากทราบครับ

ปล. ขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่คุณภาพจะพอๆกับยี่ห้ออื่นคับ ไม่ต่างกัน แต่มีการใช้วัสดุการผลิตที่ดีเกรดสูง (แต่ก็ใช่ว่าจะไม่พังเลย) ทำให้แพงกว่ายี่ห้ออื่น เหมือนเป็นยี่ห้อเน้นหรูคู่คุณภาพง่ะคับ (บอกไม่ถูก)

Comment

ผมคิดไปเองหรือเปล่าครับ XFX6200 256MB DDR2 กะ Asus 6200 128MB DDR1 64 bit เท่ากัน ทำไมรู้สึกว่า Asus มันลื่นๆกว่ายังไงก็ไม่รู้สิครับ

Comment

Originally posted by escevilcat View Post
        ผมคิดไปเองหรือเปล่าครับ XFX6200 256MB DDR2 กะ Asus 6200 128MB DDR1 64 bit เท่ากัน ทำไมรู้สึกว่า Asus มันลื่นๆกว่ายังไงก็ไม่รู้สิครับ
        ผมก็ไม่แน่จายนะอาจเปนที่ด้านความร้อนปะคับ เดาๆนะ อิอิ

Comment

ผมใช้รุ่น ASUS-EAX1950PRO-CFอยู่ครับตัวการ์ดน้นสวยครับและเล่นเกมภาพเนียนมากๆครับแต่ผมว่ามันไม่ต่างจากรุ่นอื่นเท่าไหร่นะครับเพราะว่ามันใช้ชิปของATIเหมือนกัน(ถ้าไลน์การผลิต1950นะครับ)
          แต่การ์ดรุ่นนี้เสียอย่างเดียวคือไม่ซัฟพอร์ตไดเร็กX10ครับ
          ปล.ผมลองมาเทียบกับPOWERCOOLER HD2600XT 512 DDR3 ผมว่า1950proประมวลภาพได้เนียนกว่าครับไวกรายละเอียดต่างๆเช่นล้อแม็กซ์ สี ดูหนัง (เกมนีชคาร์บอน/หนังDIE HARD4.0)
          Attached Files

Comment

ขอบคุณทุก ค.ห ครับ

Comment

การ์ดเเบบรุ่นเล็กๆใช้งานทั่วไปAsusก็ราคาพอๆกับตัวอื่น ต่างกันตรงการประกอบดูใส่ใจกว่า อุปกรณ์ก็ใช้ได้ รายละเอียดผลิตภัณฑ์ถึงจะป็นรุ่นเล็กก็ยังมีคนนำไปทดสอบ

Comment

ราคาแพงกว่า
                งานดีกว่า
                คุณภาพเท่ากัน

Comment

ค.ห. ย่อมาจาก kวย หาย รึปล่่าวงับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                    ค.ห. ย่อมาจาก kวย หาย รึปล่่าวงับ
                    ลามกที่สุด

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                      อิอิ คิดได้นะ

Comment

Working...
                      X