Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเทียบกันครับว่า sink ค่ายไหนรุ่นไหน เย็นสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเทียบกันครับว่า sink ค่ายไหนรุ่นไหน เย็นสุด

ขอออกตัวก่อนว่า ไม่ได้จะมาอวด แต่อยากรู้เพราะคงไม่มีปัญญาซื้อมาลองทุกตัวนะครับ

และก็คงอวดไรมากไม่ได้เพราะของที่ใช้ก็ไม่ได้แพงอะไรมาก

เอาเป็นว่า อยากลองถามเพื่อนๆ ว่าใช้ sink ของอะไร อุณหภูมิที่ idle และ load เท่าไหร่

เรื่อง sink นั้นขอระเอียดแบบว่า ยี่ห้อ รุ่น พัดลม(ถ้าเปลี่ยน) เลยนะครับ

ส่วนตัวผมใช้ Arctic Cooling Freezer 7

idle ทิ้งไว้ซัก 2 ชม 32C
    load ทั่วไป ไม่เกิน 50C โหลดนานๆ มากกว่า 1 ชมติดกัน(Othos test) โดดไป 60C ครับ

แล้วของคุณหละครับ อยู่ที่เท่าไหร่กัน

ของผม Zalman 9700 LED

idle ประมาณ 33 Full 39 อ่ะ ส่วนโปรแกรม Othos test ยังไม่ได้ลองครับ

Comment

ของผม
      Intel LGA775 Stock Cooler
      Idle ประมาณ 38-39 องศา ครับ
      Fullload 53-56 องศา

PS. Intel Core2 Quad Q6600 @2.66Ghz
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อืม ขอบคุณ ครับผม

Comment

Andy 4300 @ 2.7 28 full 45
          TT LED 1800 รอบ
          (ไม่แอร์)
          AM2 4000+ ไม่คล๊อกนะ idleยังไม่ได้ดูเลยพรึงเปรี่ยน full 45
          (พันลมเดิมๆๆAndy 1200รอบแน่ อุอุ แรงใช่ได้เงียบ ด้วย )
          Last edited by kidnapped1; 14 Nov 2007, 21:38:58.

Comment

e4400@3.0 ซิ้งค์เดิม orthos ไม่ถึงนาที เหยียบ 70 องศา หยุดเลยครับ เปลี่ยนซิงค์ดีกว่า ไม่ไหว ๆ

idle ที่ 37 องศา

Comment

e2140@3.0 Ultra 120 Extreme+Arctic-Cooling AF12025 PWM
              Idle 19-24 Full 45-48

Comment

E4500 @3.3
                HR-01+
                Idel 40
                Full 67

Comment

Originally posted by Bzis View Post
                  e2140@3.0 Ultra 120 Extreme+Arctic-Cooling AF12025 PWM
                  Idle 19-24 Full 45-48
                  นั้นๆๆๆๆ ตัวน่าสนใจมากแว้ว

แต่เย็นขนาดนั้นเปิดแอร์ป่าวคับ

ถ้าไม่แอร์นี่เย็นมากๆเลยนะ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                    นั้นๆๆๆๆ ตัวน่าสนใจมากแว้ว

แต่เย็นขนาดนั้นเปิดแอร์ป่าวคับ

ถ้าไม่แอร์นี่เย็นมากๆเลยนะ
                    ไม่ได้เปิดแอร์แต่อากาศมันเย็น

Comment

เล็งๆไว้อยู่

Comment

ของผม...TUNIQ tower 120 เสียงคำรามเลย..

Comment

Originally posted by icey View Post
                          ของผม...TUNIQ tower 120 เสียงคำรามเลย..
                          ดังมากเลยเหรอคับ ผมก้อสนใจตัวนี่อยู่^^

Comment

ของผม CM GEMIN II ใช้กับ E2160@3.47Ghz

IDLE 32-33

รัน ORTHOS ไว้ซัก ชม. อุณหภูมิอยู่ที่ 56-57

Comment

Originally posted by icey View Post
                              ตัว tuniq idle กับ load กี่องศาครับ

Comment

Working...
                              X