Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคที่ผมจัดทีว่าเป็นไงบ้างครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคที่ผมจัดทีว่าเป็นไงบ้างครับ..

Spec

CPU : Q6600 Quad-Core 2.40GHz,1066MB 8MB
    RAM : Coresair DOMINATOR TWIN2X2048-8500C5D
    HD : Seagate 500GB SATAII 7200rmp 16MB
    MB : ASUS P5K Deluxe Wifi-AP
    VGA : XFX 8800GTX XXX
    PSU : Enermax Liberty 620W
    DVD RW : ASUS 20X LightScribe sata
    Case : ThermalTake SwordM VD500LBNA
    CPUCOOLER : THERMALRIGHT IFX-14
    VGACOOLER : THERMALRIGHT HR-03/R600

อยากให้ช่วยดูหน่อยอ่ะครับว่าเป็นไง แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

มันต้อง Dominator เลยเหรอครับ
    HDD ทำไมไม่ RAID0 มาขนาดนี้แล้ว
    ลดแรมเอารุ่น พอประมาณก็พอ แล้วเอวงบไปเล่น extream striker เพื่อ sli
    8800GT 2ตัว Sli ให้เฟรมเรทที่สูงหรือ ไม่ตก ที่ความระเอียดที่สูง

ถ้าเอาตามที่บอกนี้ 850W-950W ตัวละ 8-9000 บาม ครับ

Comment

ที่ผมไม่พิม Raid 0 เพราะผมยังไม่รู้เลยว่ามันคือไร รู้เป้นบางอย่างผมยังรู้ไม่ทุกอย่างเลย เลยลองจัดมาให้ดูว่าควรเปลี่ยนตรงไหนบ้างอ่ะครับ เล่น 8800GT SLI ผมต้องจัด SPU หนักๆ ค่าไฟผมอ่วมแหง่มๆเลย แต่ก็ขอบคุณสำหรับ คำชี้แนะนะครับผม พยายามศึกษาเพื่อสิ่งที่ดีที่สุด ณ เวลานั้นๆ

*ผมเข้าใจเรื่อง Raid 0 และมันอ่านเขียน x2 แต่ข้อเสียมันก็คือถ้าตัวนึงพัง ก็จะทำไรไม่ได้เลยใช่มั้ยครับ
      Last edited by dol2aemon; 14 Nov 2007, 22:12:23.

Comment

ใช้งานด้านใหเดียวจัดให้เทียบสักชุดครับ ที่สำคัญ งบเท่าไร

Comment

ถ้าผมจะเล่นเกมส์ + งานพวก animation CG ประมาณนี้ งานด้าน graphic สูงๆหน่อยอ่ะครับ

Comment

CPU : Q6600 Quad-Core 2.40GHz,1066MB 8MB
            RAM : Coresair DOMINATOR TWIN2X2048-8500C5D KINGTON 800 2Gx4 16000
            HD : Seagate 500GB SATAII 7200rmp 16MB HDD [COLOR="Red"]250Gx2 RAID0 ทำให้ระบบทำงานไว้ขึ้นมากครับ
            MB : ASUS P5K Deluxe Wifi-AP ASUS P5KR ก็พอแล้วครับ เอาไว้ทำงาน 4200 เอง
            VGA : XFX 8800GTX XXX GF8800GT ตัวเดียวพอครับ จริงไถ้าเน้นงาน ก็ QUARDO เลยก็ได้นะครับ
            DVD RW : ASUS 20X LightScribe sata

Comment

ขอบคุณมากคับผม สำหรับ สเปคที่จัดมานะครับ

Comment

แหล่มเยย

Comment

จัดมาแต่ของแพงแฮะ ขาโหด
                  PSU Liberty 620 ราคา 7500
                  ราคานี้ผมหนีไปเล่น TT 850W ไม่ก็ Zalman 600W ดีกว่า 6900 เอง
                  Last edited by papababa; 15 Nov 2007, 02:27:40.

Comment

พอดีผมซื้อทั้งทีก็อยากได้ ใช้ได้นานๆหน่อยไปเลย เพราะยังไงตาม มันไม่ทันแน่นอนแปบๆเดี๋ยวก็ออกใหม่มาอีกหนะครับ

Comment

อ่านแล้วสงสัยราคาจะประมาณเท่าไหร่นะครับ
                      ผมก็กำลังมองๆ ว่าจะต่อชุดใหม่ช่วงหลังปีใหม่ (รอโบนัสออก 555555) ราคามันน่าจะลดลงไหมครับ?
                      ที่มองๆดูไว้ Spec ก็ใกล้เคียงกันมาก
                      จะเอาไว้เล่นเกมส์นะครับ พอดีเกมส์ที่ผมเล่น FFXI มันใช้ CPU ประมวลผลเป็นหลัก GPU มันใช้นิดหน่อย
                      ขอโทษคุณdol2aemon นะครับที่แจมกระทู้ พอดีมันใกล้เคียง
                      เซียนๆทุกท่าน ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

อ่าครับ ช่วยๆกันแนะนำกันไปครับผม^,^

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
                          Spec

RAM : Coresair DOMINATOR TWIN2X2048-8500C5D
                          HD : Seagate 500GB SATAII 7200rmp 16MB
                          MB : ASUS P5K Deluxe Wifi-AP
                          Case : ThermalTake SwordM VD500LBNA
                          CPUCOOLER : THERMALRIGHT IFX-14
                          VGACOOLER : THERMALRIGHT HR-03/R600

อยากให้ช่วยดูหน่อยอ่ะครับว่าเป็นไง แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ
                          ถ้าผมเปลี่ยนเป็นจัดสเปคแบบสุดๆไปเลย แบบนี้ถือว่าลงตัวแล้วใช่ป่ะครับ อยากจัดดีดีไปเลยแต่ไม่รู้มันจะ support กันหมดหรือเปล่า ชี้แนะทีนะครับผม

HD : Seagate 250GB*2 RAID 0
                          MB : Asus Blitz Extreme
                          DVD : RW Asus 20x LightScribe sata
                          Case : ThermalTake SwordM

Comment

8800 ultra

Comment

อยากได้เหมือนกันครับแต่เห็นว่าต่างกันไม่มาก ราคาอ่ะครับที่ต่างกันเกินไปเลยไม่เอาดีกว่า

Comment

Working...
                              X