Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก 3200+ บน M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลาก 3200+ บน M2N-E

มันลากไปที่ 2.5G แล้วพอรีสตาร์ส แล้วมันไม่ขึ้นอ่ะคับ
    ต้องเปิดใหม่อย่างเดียว แรมก็ลดเป็น บัส 533 จากบัส 667
    ก็ไม่หาย เพิ่มไฟ แรม +Cpu ก็ไม่หาย แต่พอวิ่งเดิมๆ ไม่มีปัญหา รีสตาท
    แล้วบูตใหม่ได้ ท่านได้ทราบบ้างว่าเพราะอ่ะไร ผมละงงกับมัน

ก็เอาแต่ 2.4 ปกติไหมครับ

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
      มันลากไปที่ 2.5G แล้วพอรีสตาร์ส แล้วมันไม่ขึ้นอ่ะคับ
      ต้องเปิดใหม่อย่างเดียว แรมก็ลดเป็น บัส 533 จากบัส 667
      ก็ไม่หาย เพิ่มไฟ แรม +Cpu ก็ไม่หาย แต่พอวิ่งเดิมๆ ไม่มีปัญหา รีสตาท
      แล้วบูตใหม่ได้ ท่านได้ทราบบ้างว่าเพราะอ่ะไร ผมละงงกับมัน
      bios อะไรครับท่าน ถ้า เป็น 0402 อยู่ ก็ลอง หัวข้อ confic แรม max anya อะไรสักอย่าง
      จาก auto เป็น 7 ครับ น่าจะได้

Comment

ASUS M2N-E ACPI BIOS Revision 0304
        อันนี้ คับเดี๊ยวๆ จะลองดูๆ

Comment

Working...
        X