Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ spark extreme 8800gt 512mb มาแล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ spark extreme 8800gt 512mb มาแล้วคับ

ตอนแรกกะจะรอของ asus ไปๆมาๆ ไม่เห็นวี่แววว่าจะมาก็เลยเปลี่ยนจะเอา msi ถามร้าน jedi tk busitek เค้าบอกมาบ่ายวันนี้ สรุป รอถึงเกือบ5โมงครับ ทนไม่ไหว ซื้อ spark extreme เลยครับเห็นเดินมาส่งผ่านหน้าเลย5ตัว ผมว่าตอนนี้8800gt หายากจิงๆนะคับ ต้องคอยเ๙็คหน่อยใครอยากได้ ราคา9500ครับตัวนี้
    มีเรื่องถามหน่อยครับ การ์ดตัวนี้เจ้าของร้านบอกเปลี่ยนซิ้งไม่ได้นะคับ แล้วมันจะร้อนเกินไหมคับบอกผมที

ตัว Extreme ของ Spark - core/mem เท่าไหร่ครับ

Comment

650/1900 ครับ จะร้อนเกินไหมคับ

Comment

Originally posted by BIGSAM_25 View Post
        ตัว Extreme ของ Spark - core/mem เท่าไหร่ครับ

Spark GF8800 GT 512 MB/DDR3/2 DVI/TV(PCI-e)
        Core/Mem 600/1800 Mhz. DDR3 256bit
        112 Streme Processor Support Directx 10

Comment

ตัวธรรมดา 600/1800
          extreme 650/1900คับ

Comment

เปลี่ยนซิงคึก็หมดประกัน หุๆ

Comment

มียันมั้ยตัว 8800gt

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ไม่เกี่ยวกันคับ ให้เก็บซิ้งค์เก่าไว้เวลาเอาไปซ่อมด้วยคับ
                ถ้าเเค่เปลี่ยนซิ้งค์ประกันหมด ซิ้งค์คงขายไม่ออกกันพอดีคับ

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                  ไม่เกี่ยวกันคับ ให้เก็บซิ้งค์เก่าไว้เวลาเอาไปซ่อมด้วยคับ
                  ถ้าเเค่เปลี่ยนซิ้งค์ประกันหมด ซิ้งค์คงขายไม่ออกกันพอดีคับ
                  คุณรองพลิกหลังการ์ดมันขึ้นมาดิ ตรงน็อตยึดซึ้งอะ มาติดสติ๊กเกอร์ ไว้รึเปล่า ถ้าติด แล้วคุณเปลี่ยนซิง หมดประกัน ครับ ถ้าไม่มีก็ไม่หมดครับ อันนี้เขาเรียกว่ายันกันแต๊ป ซึ่งค่ายอื่นไม่มี

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    Originally posted by hia001 View Post
                    Originally posted by Herulaya View Post
                    คุณรองพลิกหลังการ์ดมันขึ้นมาดิ ตรงน็อตยึดซึ้งอะ มาติดสติ๊กเกอร์ ไว้รึเปล่า ถ้าติด แล้วคุณเปลี่ยนซิง หมดประกัน ครับ ถ้าไม่มีก็ไม่หมดครับ อันนี้เขาเรียกว่ายันกันแต๊ป ซึ่งค่ายอื่นไม่มี
                    ถูกต้องนะครับ มันมียันกันแต๊ป

Comment

ของ SPARK มียันต์ปราบเซียนอ่ะครับ เปลี่ยนซิ้งปุ้บ ประกันหลุดทันที

Comment

กำ

Comment

แล้วตกลงมันมียันมั้ย เพราะ 7900gsผมมะมียัน

Comment

ใจร้อนไป ไม่เกินวัน สองวัน asusมาแน่ๆ ถามbusitek บอกว่าจะมาวันไม่เกินวันศุกร์

Comment

คือผมจะซื้อ การ์ดวันสองวันนี้คิดว่าจะเอา 8800gt นี่แหละครับ ผมเคยถามแล้วแต่อยากถามให้แน่ใจอีกสักรอบน่ะครับว่า ปัจจุับัน สเปคเครื่องผม
                              MainBord AsusA8N-E
                              CPU AMD Athlon64 3200+
                              RAM 4GB DDR1 Bus400 (1024*4)
                              VGA Card Winfast7600GT

ผมอยากจะเปลี่ยนแค่การ์ดจออย่างเดียวเป็น 8800 GT ซึ่งงบไม่พอเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวอื่นๆ เพื่อนๆ ในเวปนี้คิดยังไงกันบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพราะผมกำลังจะซื้อแล้วอ่ะครับ อยากได้มาก

Comment

Working...
                              X