Announcement

Collapse
No announcement yet.

REVIEW บอร์ด 790FX(K9A2 PLATINUM)โดยผมเอง(256K warning!)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• REVIEW บอร์ด 790FX(K9A2 PLATINUM)โดยผมเอง(256K warning!)

สวัสดีครับวันนี้ กระผมนาย MSI-S มาทำให้ทุกท่านน้ำลายหกอีกแล้วครับท่าน
    กับ บอร์ดในมือผมวันนี้ K9A2 PLATINUM review โดยผมเอง ครั้งแรกในเมืองไทย!! ก่อนที่ไหนทั้งสิ้น

สเป็กโดยคร่าวๆ จากข้างกล่องเลยครับ!!!

ภาพหลังจากเปิดกล่องเลยครับ มายั่วน้ำลายกันตั้งแต่เปิดกล่องเลยครับแต่เดี๋ยวก่อนถ้าให้ทุกท่านเห็นบอร์ดเลยมันก็ไม่ทรมาณสิครับ มาดู บัดเดิลกันก่อน!!

อุปกรณ์บัดเดิ้ลที่แถมมามีดังนี้นะครับ
    1.)ฝาหลัง
    2.)คู่มือบอร์ด
    3.)สายSATA 4 เส้น
    4.)สายIEEE 1394
    5.)สายUSB ด้านหลัง
    6.)สาย IDE 1 เส้น
    7.)สายFDD 1 เส้น
    8.)สาย 4pin molex--> sata 2เส้น
    9.)CROSSFIRE บริด 2เส้น
    10.)Easy in front (เป็นตัวช่วยในการต่อสายด้านหน้าน่ะครับ)

สายต่อ USB ด้านหลังมีหลอด LED ขนาดเล็ก 4 หลอดทำงานเหมือน debug card ครับผม ช่วยให้ไม่ต้องเป็นหน่วยSEAL(ดำน้ำ)จากอาการเปิดเครื่องไม่ติด)

ดูกันชัดๆนะครับกับ EASY IN FRONT เป็นอีกหนึ่งความสะดวกสบายที่ MSI มอบให้อีกอย่างหนึ่งในรุ่นนี้(ไม่ต้องสนใจ มือผมกับขี้เล็บผมนะครับ!! เป็นการยืนยันอีกอย่างเหมือนกันว่ามันถึงประเทศไทยแล้ว!!)

แผ่นDRIVER ยังเป็นแผ่นไรท์นะครับ เพื่อเป็นการการันตีความสดใหม่!!

K9A2 PLATINUM ขับเคลื่อนโดน 790FX+SB600 อันทรงพลังครับ รวมทั้ง PCI-EX 4ช่องที่สุดภูมิใจครับ ได้เจอ 2900XT x4 แน่นอน โดยการ crossfire จะเป็น 16x-16x หรือเป็น 8x-8x-8x-8x ครับผม

ภาคจ่ายไฟแบบ 5 เฟสครับ โดยใช้ choke แกนเฟอไรท์ และ C โซลิก เป็นมาตรฐานปรกติครับ!!

ช่องเสียบsata จำนวน6ช่อง และ ปุ่มที่เห็น นั้นเป็น power & reset ครับ เหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ได้เอาลงcase จะได้ไม่ต้องเอา ไขควง ไฟแช๊ก มาจิ้มกันอีกต่อไป แต่ clear cmos ยังเป็นจั๊มเปอร์ครับเพื่อป้องกันการกดแบบไม่ได้ตั้งใจ(เหมือนK8N neo ถอดบอร์ดมาเป่าที่ไร set biosใหม่ทุ๊กที)

อีกรูปนึงกับ PCI-EX 4 ช่องแบบเน้นๆครับ

SOUND HD POWER BY ALC888 ครับ เสียงดีแค่ไหนไม่รู้ต้องถาม นายเรือรบครับ!!

I/Oหลังบอร์ดครับผม

เป็นยังไงกันบ้างครับ กับ บอร์ดรุ่นนี้ และ การรีวิวครั้งแรกของผม(ครั้งแรกจริงๆนะครับเนี่ย)ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ผมยังมือใหม่
    หรือใครต้องการ ให้ หาโปรดัก ตัวไหนมาtest ให้ทุกท่านดู ก็สามารถpmมาบอกผมได้เลยครับแล้วผมนายMSI-S จะบุกป่าฝ่าดงไปยิงเวียดกง(เฮ้ยไม่ช๊ายยย) ไปหามาให้ทุกท่านดูจนได้ครับ
    ขอบคุณครับที่ สนใจอ่านจนจบ^^

น่าสนใจมากครับ เอ่อ ราคาเท่าไหร่ครับเนี่ย

Comment

M790FX มีคนเค้า Review ออกมาเป็นเดือนแล้วครับท่าน ตาม Link

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...dq6/index.html

Last edited by God_Hand; 15 Nov 2007, 01:10:03.

Comment

ก่อนผมตายจะได้ซื้อมั้ยเนี่ย
        ยี่ห้อนี้

แค่แซวนะครับ อย่าโกรธกัน

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
          ไม่ได้ขัดนะท่านแต่ M790 จริงๆมีคน Review ก่อนในไทยแล้วนะครับผม ตาม Link

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...dq6/index.html

อาจจะต้องเปลี่ยนคำ" ว่าก่อนที่ไหนทิ้งสิ้น " เพราะว่า G เค้า Review เป็นเป็นเดือนๆแล้วอ่ะ

แบบนี้เรียก Preview คร๊าบบ
          เอ่อก็รุ่นนี้ผมยังไม่ได้เห็น PREVIEW ในเว็บอื่นเลยนะครับ MSI K9A2 PLATINUM นะครับแล้วมันไปเกี่ยวกับ BRAND G ยังไงครับ อีกอย่าง ไอ้เจ้า BRAND G เนี่ยก็ยังไม่ได้ออกขายซักหน่อย

แล้วไอ้PCI-EX ติดๆกันเป็นแซนวิส นะผมไม่ต้องการ!!! 2600XT 4ตัว จะไปสู้ 2900XT 4ตัวได้ไง!!!!
          Last edited by เสือไรเฟิล; 15 Nov 2007, 01:12:17.

Comment

อิอิ Crossfire X มาแล้วโว้ยย มาพร้อมกับ AM2+

Comment

Originally posted by เสือไรเฟิล View Post
              เอ่อก็รุ่นนี้ผมยังไม่ได้เห็น PREVIEW ในเว็บอื่นเลยนะครับ MSI K9A2 PLATINUM นะครับแล้วมันไปเกี่ยวกับ BRAND G ยังไงครับ อีกอย่าง ไอ้เจ้า BRAND G เนี่ยก็ยังไม่ได้ออกขายซักหน่อย

แล้วไอ้PCI-EX ติดๆกันเป็นแซนวิส นะผมไม่ต้องการ!!! 2600XT 4ตัว จะไปสู้ 2900XT 4ตัวได้ไง!!!!
              ขำๆน่ะ คิดมากทำไมให้ปวดหัว

ถ้าจะเล่นก็เล่น 2 VGA พอ 4 ตัวกินไฟบาน

Comment

น่าสอยมาลองแต่ตังไม่มี -0-

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                  น่าสอยมาลองแต่ตังไม่มี -0-
                  อย่าไปสน เลย ทั้งคู่แหละ บอกท่านคนเดียว ข้อความนี้ ใช้ Alive ไปนะแหละ ดีที่สุดในโลกแล้ว เชื่อ wikorn ใหมละ

ไงก็ดีกว่ายี้ห้อเดิมที่ ซาว เสียแล้วก็ไม่มีของเครม เอา บอร์ดเน่าๆ วนมาเปลี่ยนให้ รอกับไป อิอิ
                  Last edited by wikorn; 15 Nov 2007, 01:33:50.

Comment

5555555555555+

Comment

อ้าวซิงค์ของ MSI ไม่เป็นแบบ เจ๊ทโคสเตอร์ แต่มาเป็นม้าหมุน แทนแล้วเหรอครับ

Comment

Crossfire X แหล่มจริงๆ

Comment

ขอบคุณครับผม ผมรอชิพ R750 อยู่ราคาน่าจะพบน่าคบ หุหุ

Comment

ขอบคุณสำหรับ review ครับน่าใช้มากทีเดียว
                            ปล.แปรงสีฟันใช้แล้วสามารถช่วยซอกเล็บของท่านได้นะครับ

Comment

แหล่มเลยคับ ^^

Comment

Working...
                              X