Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4200 กับ Athlon 3000 ใช้การ์ด 7200 หรือ 7300 ผลเล่นเกมส์ต่างมากหรือเปล่าครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 4200 กับ Athlon 3000 ใช้การ์ด 7200 หรือ 7300 ผลเล่นเกมส์ต่างมากหรือเปล่าครับ..

ครับ.. สเปกนี้นะครับ การ์ดแค่ประมาณ 7200 หรือ7300 256MB
    แรม DDR667 512*2

ระหว่างใช้ X2 4200 กับ Athlon 3000 ทำให้การเล่นเกมส์แตกต่างกันมากมายหรือเปล่าครับ..

เล่นเกมส์ออนไลน์เป็นหลักครับ.... ไม่ได้ใช้งานอื่นๆ แบบหนักๆ
    Last edited by hornetpc719; 15 Nov 2007, 02:02:00.

เท่าที่ลอง ตอนเล่น ไม่ต่างเท่าไรนะครับ แต่หลังจากเล่นนี้ต่างนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      เท่าที่ลอง ตอนเล่น ไม่ต่างเท่าไรนะครับ แต่หลังจากเล่นนี้ต่างนะครับ
      หลังจากเล่นนี่ คือการใช้งานปรกติหรือครับ งั้นเรื่องเล่นเกมส์ถ้าแรมระบบเพียงพอ ประมาณว่า การ์ดจอ 85%, CPU 15%

Comment

เน้นเกมออนไลน์เปนหลักเหรอครับ ท่านประธานhornet นึกว่าเน้นดูหนัง AV เปนหลัก อิอิ

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
          หลังจากเล่นนี่ คือการใช้งานปรกติหรือครับ งั้นเรื่องเล่นเกมส์ถ้าแรมระบบเพียงพอ ประมาณว่า การ์ดจอ 85%, CPU 15%
          เท่าที่เจอกับตัวนะครับ

พอออกจากเกมส์ cpu และ os เข้าใจว่า จะทำกระประมวลผมเพื่อคืน พรัพยากรแรม และ อื่นๆให้เหมือนเดิม เพื่อ พร้อมใช้งานต่อไปอย่างอื่น (ระบบมันเป็นแบบนี้เปล่าหว่า)

แต่ที่รู้สึกคือ หัวเดียว คืน(เตรียมพรอ้มใช้งานอย่างอื่นได้ช้า)กว่า2หัวครับ แบบเห็นๆเลยครับ

Comment

Originally posted by Grimmy View Post
            เน้นเกมออนไลน์เปนหลักเหรอครับ ท่านประธานhornet นึกว่าเน้นดูหนัง AV เปนหลัก อิอิ
            อย่าดังไปคับ.. .. .. หสส. ในสายเลือด

Originally posted by wikorn View Post
            เท่าที่เจอกับตัวนะครับ

พอออกจากเกมส์ cpu และ os เข้าใจว่า จะทำกระประมวลผมเพื่อคืน พรัพยากรแรม และ อื่นๆให้เหมือนเดิม เพื่อ พร้อมใช้งานต่อไปอย่างอื่น (ระบบมันเป็นแบบนี้เปล่าหว่า)

แต่ที่รู้สึกคือ หัวเดียว คืน(เตรียมพรอ้มใช้งานอย่างอื่นได้ช้า)กว่า2หัวครับ แบบเห็นๆเลยครับ
            ได้รู้ไว้อีกอย่างครับ THK..ๆๆ นะครับผม

Comment

ไม่ต่างหรอกครับผม การ์ดจอมันแรงน้อยเกินไปนา

Comment

Working...
              X