Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเกี่ยวกับการBurn เกม Crysis นิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเกี่ยวกับการBurn เกม Crysis นิดครับ

ผมไม่คอยมีความรู้เรื่องคอม แต่หลานอยากเล่นเกมนี้ เลยนั่ง D/L ให้เขา แต่สงสัย File 6.03 G เราจะเอาลง DVD ยังไงครับ แผ่นมันรับได้แค่ 4.7G หรือเราต้องไปหาแผ่นที่จุได้มากกว่ามา ผมไม่คอยรู้เรื่องพวกนี้ ช่วยกรุณาแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

จะเอาลงแผ่นก็ต้องไปซื้อDVD9 มาไรท์ลงไปครับ ราคาก็ประมาณแผ่นละ10บาท

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

โอ้dvd9แผ่นละ10บาทซื้อที่ไหนอ่ะ ถูกโคตร

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          จะเอาลงแผ่นก็ต้องไปซื้อDVD9 มาไรท์ลงไปครับ ราคาก็ประมาณแผ่นละ10บาท
          ถูกจังเลย โคราช DVD9 = 150 บาท

Comment

มีหรอครับ 10 บาท เมื่อวานซื้อมา 65 บาท แบบ 100 บาทก็มี พิมพ์ผิดชัว

Comment

ถ้าหา DVD Dual-Layer ไม่ได้ก็ใช้ DVD แผ่นล่ะ 10.บ 2 แผ่นก็ได้ 20 เอง ^^
              เอาง่ายก็ใช้ Winrar Zip ไฟล์แล้วปรับ Split to Volumes bytes เป็นซัก 4100MB
              มันก็จะได้ไฟล์เป็น 2 ส่วน ก็เอาไปไรท์ลง DVD 2 แผ่นได้แล้ว เสร็จแล้ว
              เอาไปแยกอีกที่บนเครื่องแล้วก็เอาพวก โปรแกรม จำลอง DVD-ROM อย่างพวก
              Power ISO หรือ อื่นๆมา Mount แผ่นแล้วติดตั้งก็น่าจะใช้งานได้แล้ว

Comment

กำ ผมว่าเดียวไปหาแผ่น DVD 9 ดีกว่ามั้งครับ ดูจะง่ายกว่า หรือไปก็หาซื้อ แบบที่มีโปรแกรมมาแล้วเลย จะได้ไม่ต้องมานั่ง Burn ฮิฮิ

หลานหาเรื่องมาให้อีกแล้ว

Comment

Originally posted by nanohi View Post
                  ถ้าหา DVD Dual-Layer ไม่ได้ก็ใช้ DVD แผ่นล่ะ 10.บ 2 แผ่นก็ได้ 20 เอง ^^
                  เอาง่ายก็ใช้ Winrar Zip ไฟล์แล้วปรับ Split to Volumes bytes เป็นซัก 4100MB
                  มันก็จะได้ไฟล์เป็น 2 ส่วน ก็เอาไปไรท์ลง DVD 2 แผ่นได้แล้ว เสร็จแล้ว
                  เอาไปแยกอีกที่บนเครื่องแล้วก็เอาพวก โปรแกรม จำลอง DVD-ROM อย่างพวก
                  Power ISO หรือ อื่นๆมา Mount แผ่นแล้วติดตั้งก็น่าจะใช้งานได้แล้ว
                  แบบนี้ผมว่ามันยุ่งยากนะถ้ายิ่งคนไม่เคยทำแล้วด้วย งง เลย ผมว่าซื้อ dvd9 ไปเลยดีกว่าหรือไม่ก็ไปซื้อของแท้ซะ

Comment

เบิร์นมาแล้วครับ Crysis ลองซื้อแผ่น Double Layer มาไร้ท์เป็นครั้งแรก ผลปรากฏ.. รอเหงือกแห้งครับ

ไร้ท์นานมั่กๆ ได้ความเร็วสูงสุดแค่ 2.4x เอง ล่อไปครึ่งชม. - -"

Comment

หา HD มาสักตัวใช้แทนแฟลชไดร์ฟหรือ DVD เลยครับ รับรองคุ้ม
                      ปล. แต่ต้องถนอมมันหน่อย เพราะเด๋วมันเจ๊ง

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ ไปเดินซื้อ DVD9 ที่ซีคอนมา ราคาแผ่นละ 70 บ. ของยี่ห้อ Socool (ถ้าของ TKD แผ่นละ 120 บ.) แล้วเลยเดินไปดูแผ่นผี ราคา 400 บ. (2DVD) ถ้าซื้อผี ผมว่าเพิ่มอีกหน่อยซื้อแท้ดีกว่า ราคา 650 กับ 899 บ. แล้วยังมี NFS: Prostreet แท้ขาย (ลืมถามราคา) ของผี คนขายบอกจะมาเย็นนี้ตอน 6 โมง ใครอยู่แถวซีคอน ลองไปดูได้นะครับ

Comment

Originally posted by teenza View Post
                          แบบนี้ผมว่ามันยุ่งยากนะถ้ายิ่งคนไม่เคยทำแล้วด้วย งง เลย ผมว่าซื้อ dvd9 ไปเลยดีกว่าหรือไม่ก็ไปซื้อของแท้ซะ
                          มันก็ไม่ยุ่งยากเท่าไหร่หรอกนะคับ ถ้าเทียบกับเงินที่ต้องเสียไป ลองใช้googleหาวิธีทำดู เค้าก็อธิบายเข้าใจง่ายดีนะคับ

Comment

Working...
                          X