Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดวส์ใหม่บ่อยๆจะมีผลอะไรรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดวส์ใหม่บ่อยๆจะมีผลอะไรรึเปล่า

ถ้าแฟรตเครื่องและลงวินโดวส์ใหม่บ่อยๆจะมีผลกับเครื่องเรามั้ยครับ คือเครื่องผมซื้อมาได้ สามเดือนลงวินโดวส์ไปแล้ว 10 กว่ารอบผมกลัวว่ามันจาเจ๊งก็เลยอยากรู้ ขอบคุณที่ชี้แนะคับทุกท่าน

มันจะมีผลกับฮาร์ดดิสหรือเปล่าหว่า ถ้าโดนฟอแมตบ่อยๆ อันนี้ไม่ค่อยรู้ครับ
    แต่ที่แน่ๆ เสียเวลาครับ

Comment

ทางด้าน hardware มีผลน้อยครับ แต่ที่เสียแน่ๆ คือ เวลา...

Comment

สวนมากผมจะ Ghost เก็บไว้อะ พอเสียก็เอาออกมาลงใหม่ เมื่อก่อนก็ลงบ่อยเหมือนกัน เดือนนึงล่อไป 20 ได้มั้ง

Comment

อยู่ในประกัน...........จะทำอะไรก็ ลุยเลยครับ...........

Comment

อาทิตย์ละครั้ง ไม่เห็นจะมีปัญหา
            เน้นเอาหนุก เปลี่ยนเวอร์ชั่นไปเรื่อย แบบว่าไม่ถูกใจง่ะ

Comment

ผมลง อย่างน้อย เดือนละ 2ครั้ง.... ( ต่อส่วนใหญ่จะมากกว่า )

แต่ก็มีบางครั้ง ลงวันละ ครั้ง 2 ครั้ง ติดต่อกันหลายๆวัน....

ทุกวันนี้ harddidk ก็ยังปกติ ดี ไม่มี bad

Comment

ของผมไช้มาเกือบปีล่ะ ยังไม่เคยลงใหม่เลยก็ไม่มีปัญหาอะไร ลงวินใหม่ไม่เท่าไรหรอก ขี้เกียจลงโปรแกรม
                เครื่องไม่แรง

Comment

Originally posted by dears View Post
                  อาทิตย์ละครั้ง ไม่เห็นจะมีปัญหา
                  เน้นเอาหนุก เปลี่ยนเวอร์ชั่นไปเรื่อย แบบว่าไม่ถูกใจง่ะ
                  แล้วเวอร์ชั่น ในดีที่สุดครับ จะไดเอามาลงบ้าง พวก 64 bits ดีไหมครับ

Comment

Originally posted by jek_cub View Post
                    แล้วเวอร์ชั่น ในดีที่สุดครับ จะไดเอามาลงบ้าง พวก 64 bits ดีไหมครับ
                    ไม่มีตัวใหนดีที่สุดหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับเครื่องคอมพิวเตอร์ของเราว่ามันว่ามันซัพพอร์ตกับตัวใหน
                    ถ้าลงแล้วไช้งานได้ดี ไม่แฮง ไม่รวน ตัวนั้นแหละดีที่สุดสำหรับเครื่องเรา แต่คำว่าดีที่สุดสำหรับเครื่อง
                    เรานั้นไม่ได้หมายความว่าจะดีที่สุดสำหรับเครื่องอื่นนะครับ เพราะฮาร์ดแวร์ในเครื่องคอมพิวเตอร์
                    ในแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน เพราะฉนั้นต้องลองด้วยตัวเองและเครื่องเราเองครับ
                    Last edited by one; 15 Nov 2007, 13:23:00.

Comment

XP original ไงครับ ใช้ดีไม่มีจอฟ้า 555+

Comment

Originally posted by one View Post
                        ไม่มีตัวใหนดีที่สุดหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับเครื่องคอมพิวเตอร์ของเราว่ามันว่ามันซัพพอร์ตกับตัวใหน
                        ถ้าลงแล้วไช้งานได้ดี ไม่แฮง ไม่รวน ตัวนั้นแหละดีที่สุดสำหรับเครื่องเรา แต่คำว่าดีที่สุดสำหรับเครื่อง
                        เรานั้นไม่ได้หมายความว่าจะดีที่สุดสำหรับเครื่องอื่นนะครับ เพราะฮาร์ดแวร์ในเครื่องคอมพิวเตอร์
                        ในแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน เพราะฉนั้นต้องลองด้วยตัวเองและเครื่องเราเองครับ
                        ขอบคุณครับ จะได้ลอง ตัวใหม่ๆบ้าง

Comment

อาทิตย์นี้ ลงวินโดวส์ใหม่ไป 3 รอบละ ^^
                          ไม่มีปัญหาครับ อย่างมากก็เคลมนะ (ถ้ามีปะกัน)

Comment

เสียเวลาครับ

ผมทำ ghost เก็บไว้เพิ่มไม่ให้เสียเวลาครับ สบายเลย

Comment

อีกเสียงนึงครับ

ถ้าคิดจะลงบ่อยๆ ก็ Ghost เลยครับ ไม่เสียเวลา แค่ 2 - 3 นาที ก็จบแล้วครับ

ไม่ควร ลงวินโดว์ใหม่ เกินวันและ 2 ครั้ง เพราะอาจใจสั่นนอนไม่หลับ
                              เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรลงเอง อิอิอิ

Comment

Working...
                              X