Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก M/b ไม่ถูก รักพี่เสียดายน้อง ช่วยเลือกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก M/b ไม่ถูก รักพี่เสียดายน้อง ช่วยเลือกทีครับ

Gigabyte P35C-DS3R
    Asus P5K-R
    Asus P5N-E SLI
    เลือกตัวไหนดีครับ ตัวไหนเร็วและ Overclock ได้ดีและนิ่งที่สุดครับ
    หรือ..มีตัวไหนที่ไม่เกิน 5 พัน แนะนำบ้างครับ (แพงกว่านี้ไม่ไหวครับ)

DFI INFINITY P35 BLOOD-IRON

http://www.tkcom99.com/product_detai...15&s_cat_id=21

ผมว่าตัวนี้ดีกว่านะ งบ 5 พัน

Comment

DFI อีกคนครับ

Comment

P35C-DS3R ครับลองดูคน OC แล้วเทพจริงๆ

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=204

Comment

dark ก็ดีครับ 4700 บาท

Comment

Asus P5K-R

Comment

asus คับ ตัวไหนแล้วแต่งบคับ^^

Comment

P5K-R ไม่ก็ P35C-DS3R ครับ ตัวหลังนี่ใช้ DDR3 ไดด้ด้วยครับ

Comment

dark ครับ แรงสุด คุ้มสุึด

Comment

DFI แถวเซียร์ไมรู้มีรึเปล่าอ่ะครับ ของหายาก ไม่อยากเข้าเมืองครับ
                    กะเอามาใช้กับ E2140 อะครับ เทียบๆ ดูแล้ว 3 ตัวนี้ Asus น่าจะแรงสุด แต่ติดที่ว่าไฟแค่ 3 เฟส แบบว่าเผื่อวันหน้า Q6600 ราคาตกจะได้ไปสอยมาเปลี่ยนแทน E2140 ครับ จะไปเล่น P35C-DS3R หรือ P35-DS3P ไฟ 6 เฟสก้อกลัวว่า Bios จะเอ๋อ ถ้าไป Overclock มัน (กะใช้ Bus แค่ 400 อ่ะครับ Ram ไม่เท๊พ) เลยเลือกไม่ถูกจริงๆ ครับ

Comment

งั้นก็เอา Gigabyte อย่างคุณว่าแหละครับ อยู่ได้ยาว P35C-DS3R ตัวนี้ใส่ DDR3 ได้้วย ราคาก็ไม่แพง

ถ้าคุณเผื่ออัพคอม อนาคตก็ลองมองตัวนี้ละกัน

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                        งั้นก็เอา Gigabyte อย่างคุณว่าแหละครับ อยู่ได้ยาว P35C-DS3R ตัวนี้ใส่ DDR3 ได้้วย ราคาก็ไม่แพง

ถ้าคุณเผื่ออัพคอม อนาคตก็ลองมองตัวนี้ละกัน
                        คิดเหมือนผมเลยครับ

Comment

Dark ครับ อย่าพึงคิดเรื่องอัพเกรดเลยครับ อีกนานนะครับกว่าDDR3ราคาจะลงเท่าDDR2 และกว่าจะถึงเวลานั้นคงมีชิพที่ซัพพอร์ทมันได้ดีกว่า
                          ปัจจุบันนี้แน่นอนครับ

Comment

P5KR ครับ ใช้อยู่

Comment

Working...
                            X