Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ ไปศูนย์ใหญ่ SONY มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ ไปศูนย์ใหญ่ SONY มา

จากกระทู้
    Vaio C23S เป็น Dead Pixcel 2 จุด จะเคลมได้มั้ยครับ

เป็นจุดกลมๆ สีขาวด่างๆ 2 จุดติดกันน่าจะเป็นมองตรงๆจะไม่เห็น ต้องมองจากมุมบน ทดสอบDead Pixcel แล้วไม่ว่าหน้าจอสีอะไร ก็เป็นสีขาวด่างๆ กลมๆ เป็น Dead Pixcel รึเปล่า ใช้มา 6 เดือนแล้ว เพิ่งสังเกตเห็น ถ้าเคลมไม่ได้มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ไปมาวันนี้ตอนเที่ยง ไปแล้วพนักงานก็ต้อนรับดี เอาเครื่องเข้าไปเช็ค แล้วเค้าบอกว่า สายอะไรซักอย่าง(จำไม่ได้แล้ว) มันกดทับหน้าจออยู่ด้านใน เค้าก็เลยเปลี่ยนจอให้ แต่พอเอามาเปิดดู จอที่เค้าเปลี่ยนให้มัน เป็น DEAD อยู่***งจากขอบจอครึ่งเซน ถามเค้าว่าเปลี่ยนได้มั้ย เค้าก็บอกว่ามันเป็นเรื่องปกติ ของจอ (กรูก็พูดไม่ออกเลย) แต่ในใจคิดว่า
    1.ก็ยังดีที่เค้าเปลี่ยนจอใหม่ให้
    2.ยังดีที่เค้าไม่ได้บอกว่าจอเป็นเพราะเราทำเองเลยเป็นจุด(ถ้าเค้าบอกว่าเราทำเองก็คงพูดอะไรไม่ออก
    3.ยังดีที่เดดพิกเซลเห็นไม่ชัด แต่จอเก่าเห็นโคตรชัด เห็นตลอดเวลา เท่าๆ หัวไม้ขีด

(ปลอบใจตัวเอง เฮ้อ)

ก็ยังดีนะครับ ที่เค้าเปลี่ยนให้ ^_^

Comment

ระวังน๊อตหายไปแหละ ศูนย์โซนี

Comment

ของผมเป็น2จุดเลย มองเห็นชัดด้วยจากมุมตรงเลย ไม่รู้มันจะเปลี่ยนให้เปล่า

Comment

Working...
        X