Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเรื่องจอ LCD 19 นิ้วหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเรื่องจอ LCD 19 นิ้วหน่อยครับ

1. ตอนนี้สนใจ ของ ben Q จอดำ 19 วายสกีน ราคา 6200 อยู่ มีเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้บ่างไมครับ

มันมีข้อดี เสีย บ่างไหม

2.lcd 19 วายสกรีน นิ้ว เหมาะกับการเล่น เกมหรือป่าว ผมจะซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียว

3.เห็นคนขายเขาบอกว่า เล่นของ เอเซอร์ดีกว่า เพราะความละเอียดหน้าจอมากกว่า และไอความ

ละเอียดนี่หมายถึงการตั้ง หน้าจอ 1024*768 พิกเซล ยิ่งละเอียดมากก็ตั้งได้มากกว่า 1024

ผมเข้าใจถูกไมครับ

4.จอ lcd กับ จอ อ้วนธรรมดา มันแตกต่างกันอย่างไร ราคา แพงกว่ากัน ตั้ง 4000+

5.ช่อง dvi กับช่อง อนาล็อก ภาพมมันแตกต่างกันมากไหมครับสำหรับการเล่นเกม

มองด้วยตาป่าวรู้ไม

6.ถ้าเพื่อนๆแนะนำมีรุ่นไหนน่าสนใจใหมครับ

ขอบคุณมากครับ

มาดันเฉยๆ หุหุ

Comment

ดันไป

Comment

งบเท่าไหร่ครับ เด๋วจะเลือกให้แบบดีๆ เลย

Comment

benq ก้อดีคับ ส่องจุดตายดีๆหละ
          dvi ภาพคมชัดกว่าคับ^^

Comment

6000-7000 ครับ

แต่ที่ดูๆไว้ก็ Samsung 940BW ไม่รู้ โอเคไม แต่ผมเห็น 940BW+ เพิ่มขึ้นมา

ไม่รู้แตกต่างกันอย่างไร

Comment

จอ19" Wide screen ต้องตั้งความละเอียดที่1440X900ครับภาพจะได้ไม่เพี้ยน
              ลองนี่เลยครับ LG L194WT 19"Wide สว่างและคมชัดสุดๆในระดับราคา6400บาทครับ
              ลองตั้งรวมทุกยี่ห้อแล้วเปิดทดสอบดูแจ่มกว่าใครครับมีทั้งช่องDVI&D-sub
              คุ้มสุดๆครับ................ขอท้าครับผมใช้อยู่
              Attached Files

Comment

Originally posted by ts00358009 View Post
                6000-7000 ครับ

แต่ที่ดูๆไว้ก็ Samsung 940BW ไม่รู้ โอเคไม แต่ผมเห็น 940BW+ เพิ่มขึ้นมา

ไม่รู้แตกต่างกันอย่างไร
                เพิม contrast จาก 500 เป็น 2000 แต่ res time เพิ่มจาก 4 เป็น 5 ผมก็เลยเอา 940BW+ มา ราคาต่างกัน 100 มั้ง

Comment

sumsung 932 gw แจ่มคับ ได้ประกัน 3 ปี แต่ราคาแรงหน่อย 9080 บาท

Comment

บอกวิธีเลือกดูดีกว่า ทั้งราคา รุ่น มันมองไม่เห็นภาพจับต้องไม่ได้ - -
                    1.ความสว่าง -Brightness- ยิ่งมากยิ่งดี ภาพมันจะชัดมากขึ้น
                    2. ความเร็วตอบสนอง -Response Time -ยิ่งน้อยยิ่งดีคับ เช่น 8ms ,2ms
                    3.-Contrast Ratio- ยิ่งมากยิ่งดี ทำให้ภาพดูมีมิติ มีลึก มีนูนคือรานละเอียดภาพจะเยอะ เช่น 2000:1 ,3000:1
                    4.อันนี้ความคิดส่วนตัว จอกระจกดีกว่าภาพชัดกว่าเยอะ << อย่าตั้งไว้ที่มีแสงเยอะๆละมันสะท้อน
                    ส่วนรุ่นไหนดีก็คงต้องดูองค์ประกอบกับราคานะคับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องจอLCDเท่าไรผิดไงก็ขอโทษด้วย
                    อีกนิดผมเองแนะนำให้ลองมองดูlcd 20" เป็นต้นไปดีกว่าไมคับ เพราะ19"ถ้าเอาแปปwide ภาพมันจะบวมเอาไปดูหนังมันก็ดีนะแต่เล่นเกมมันภาพยังไงไม่รู้19"แนวตั้งมันน้อยกว่า17"แต่ยาวมากกว่าเท่านั้นเอง(ความคิดส่วนตัว) ท่าเอาเล่นเกมผมแนะนำ 17" กับ 22" ครับ ส่วนข้อเสียของ22"คือ ความละเอียดหน้าจอที่พอเหมะของมันก็สูงตาม - - " การ์ดจอจะแรงหรือเปล่าก็เท่านั้นเองละคับ -------
                    แนะนำ Samsung LCD 22" 226BW คับแจ่มสุด
                    สรุปคือไม่แนะนำ19"ให้ข้ามไป 22" ท่าการ์ดจอแรงๆ

แสงสวยดี แต่มันสะท้อนอย่าเอาไปไว้ในห้องแสงเยอะๆ

gears of war งามดีแท้เนอะ

ราคา 9900 งานคอมมาร์ท ซื้อมาสะ
                    Max Resolution 1680x1050 พิกเซล
                    Pixel Pitch 0.282 mm < < ยิ่งน้อยยิ่งดีลืมๆๆ
                    Brightness 300 cd/m2
                    Contrast Ratio 3000:1
                    Response Time 2ms
                    หนัก 7.2K กินไฟ 55W (Max) lcd 19" กินไฟที่ 45-50 W นิดหน่อนเอง - -"
                    Last edited by im; 16 Nov 2007, 01:41:34.

Comment

ตอนน้ผม ตัดสินใจได้เเล้ว ว่าจะเอา 940bw+

แต่ ข้อมลูตามเวปไซท์ต่างๆมันมั่วกันหมดไม่รู้ว่าอันไหนจิง อันไหนมั่ว

940be+ Contrast Ratio 500:1บางที่บอก 2000:1 Response Time 4ms บางที่บอก 5ms งงไปหมด

เเล้วครับ ช่วย ฟันธงที่ครับ งง จิงๆ และอย่างร้าน ผมจะซื้อ 940bw+ ดัน ติดติกเกอร์ว่า 5ms ผมเลย

งง ไม่กล้าซื้ออีก

http://www.weloveshopping.com/templa...5&shopid=24643 2000:1 4ms

http://www.hwhinter.com/price_show2....%5B%5D=Monitor 500:1 5ms
                      Last edited by ts00358009; 16 Nov 2007, 01:43:52.

Comment

ดูอันนี้ดีกว่าน่าจะดูง่ายกว่านะ
                        http://www.samsung.com/th/products/m...Specifications
                        web samsung thailand
                        Last edited by im; 16 Nov 2007, 01:55:03.

Comment

ขนาดเวป ซัมซุงยังบอก 500:1 เลย ผมจะเชื่อไครดีอะครับ

Comment

Originally posted by Panutty View Post
                            จอ19" Wide screen ต้องตั้งความละเอียดที่1440X900ครับภาพจะได้ไม่เพี้ยน
                            ลองนี่เลยครับ LG L194WT 19"Wide สว่างและคมชัดสุดๆในระดับราคา6400บาทครับ
                            ลองตั้งรวมทุกยี่ห้อแล้วเปิดทดสอบดูแจ่มกว่าใครครับมีทั้งช่องDVI&D-sub
                            คุ้มสุดๆครับ................ขอท้าครับผมใช้อยู่
                            ตัวนี้ contrast 5000 : 1 นะ

หุหุ ใช้อยู่ ราคา พอๆกัน ซัมซุง สู้สี LG ไม่ได้ ในรุ่นราคาเท่ากัน -*-

Comment

เชื่อคนทำนะสิ - -
                              ฟ้อง ศคบ เลย หลอกลวงผู้บริโภค
                              ถ้าจะซื้อLG L194WTต้องเช็คดูดีๆเพราะมันมี2แบบ 2000:1(ของเก่า) กับ 5000:1(ของใหม่)ระวังกล่องใหม่แต่ของเก่านะครับ
                              Last edited by im; 16 Nov 2007, 02:17:07.

Comment

Working...
                              X