Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพลงกระตุก และยานคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพลงกระตุก และยานคับ

เวลา copy file หรือ Run โปรแกรม เพลงที่เปิดมีอาการยาน และกระตุกคับ ทดลองทั้ง window media หรือ winamp ก็กะตุกเหมือนเดิมคับ
    spec p4 core 2 Duo
    mainboard Asus P5LD2-X
    Ram 1 G.

ของผมก็เป็นครับ ผู้รู้ตอบด้วยครับ

Comment

มีโพรเซสบางตัวกำลังทำงานหนักอยู่อาจทำให้เพลงกระตุกได้

มั่วอีกแล้ว

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        มีโพรเซสบางตัวกำลังทำงานหนักอยู่อาจทำให้เพลงกระตุกได้

มั่วอีกแล้ว
        แม่นแล่ว 100USE ชัวร์

Comment

เอาไปแช่ ช่องแข็งครับ

Comment

ของผมไม่เป็นเพราะใช้ amd 64 x2
            5+

Comment

สงสัยมัน คำณวนเนหื่อยมั้งอิอิ ผมไม่เป็นนะ E4400

Comment

บางที ลงวินโดวส์ใหม่ก็ดีนะครับ

Comment

P5LD2-SE/c ตัวเก่าของผมก็เป็นงับ ขอเดาว่าท่านใช้ Driver sound ที่ให้มากับแผ่น ซึ่งจะตรงกับ ตัวล่าสุดใน web (V510014160)
                  ขอแนะนำว่า เอาออกซะงับ แล้วหา version ที่ต่ำก่านั้นนิดนึง (V51014150) แล้วจะหายระดับนึงงับ แต่ถ้าทำไร หนักๆ จิง (ของผมตอนนั้น E6230 วิ่งแถวๆ 80%) ก็ยังออกอาการนะ แต่ถ้าแค่ copy file ไรพวกนี้จะหาย

ps แต่ driver ตัวนี้อาจมีปัญหานะงับ ที่ผมเจอก็ ตอนเล่น Rainbow six ถ้ากด Menu ระหว่างเล่นเกม แล้ว เสียงมันจะ ซ๋าๆ -*-
                  ps2 เอาหาย sureๆ ก็ sound card เพิ่มเลยงับ

Comment

โทดนะครับ p4 core2duoเนี่ย มันตัวไหนไม่ทราบ เหอๆ เหนล่อซะทั้ง2ใหม่ทั้งเก่าเลยอะ

ไม่ทราบว่าใช่PDป่าว

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                      บางที ลงวินโดวส์ใหม่ก็ดีนะครับ
                      ปล หากผ่านมาจากการ ghost แนะนำลงใหม่เลย เพื่อนเป็นอยู่

Comment

X2 3800+ กะ Asrock ผมก็เคยเป็นครับ ลงwindows ไงก็ไม่หาย สรุปแล้วตกลงเป็นที่ ผมลง trend micro internet security 2006 เวลา ใช้ให้มันสแกน network มันจะเป็นอย่างที่คุณว่ามาเลย น่าตะมาจาก fire wall ทำงานหนักมั๊ง แต่พอเปลี่ยน เป็น anti virus ตัวอื่นที่มี firewall เหมือนกัน กับไม่มีอาการใดๆ ทั้งนี้อาจมีหลายสาเหตุนะครับ เคยเป็นหลายครั้งเหมือนกันอ่ะ ทั้งที่บางทีไม่ได้ลง anti virus เลย แต่ตอนนี้ลง vista แล้ว หายเลย

Comment

p4 core 2 Duo

Comment

ผมเคยเป็นนะ แต่จะเป็นหลังจากที่ลงวินโดวมานาน แถมใช้มาก็ไม่ดีแฟคเครื่องเลย อย่างมากก็ทำแค่ดิสคลีนอัพ แล้วก็ไม่ใช้โปรแกรมแก้ไขรีจิสตี้ที่เสียหายเลย มันก็เป็น เลยฟอแมตเครื่องใหม่ก็หายหมดเลยคับ
                            ถ้าไม่อยากลงวินโดวใหม่ลองทำหลายๆอย่างเลยอะ ดิสคลีนอัพ ดีแฟค แสกนหาไวรัสและสปายแวร์ ใช้โปรแกรมแก้ไขรีจิสตี้ดู ลองลงไดรเวอซาวน์ใหม่ ถ้าทั้งหมดนี้ไม่หาย ฟอแมตเครื่องสะเถอะ
                            ว่าแต่ P4 core2duo นี่มันยังไงคับเจ้าของกระทู้ อิอิ

Comment

Working...
                            X