Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมเองแล้วมีปัญหามากมายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมเองแล้วมีปัญหามากมายครับ

รายระเอียดเครื่องครับ M/b asrok conroe 1333 d887 ram kington 1 Gb 2 ตัว เมื่อประกอบเสร็จแล้วมีปัญหาดังนี้ครับ
    1. ช่องเสียบ Usb ด้านหน้าเสียบแล้วใช้ไม่ได้เลย ช่วยแนะนำการเสียบสายที่ถูกต้องให้ผมหน่อยครับ ใช่เสียบอย่างนี้ไหมครับ
    +
    -
    +
    gnd เสียบตามนี้ถูกไหมครับ
    2. ใส่แรม 1 gb แถวเดียวไม่มีปัญหา แต่พอใส่อีกแถว(1 gb) เครื่องจะดับ ปัญหานี้เกิดจากอะไร จะแก้อย่างไรครับ รู้สึกว่าช่องเสียบแรมจะไม่ดีหรือเปล่าอย่างนี้เคลมได้ไหมครับ(เพิ่งซื้อ)

1.วิธี่เสียบสาย USB ผมก็จำไม่ได้เหมือนกันลองดูในคู่มือเลยครับ
    2. ลองสลับแถวหรือยัง กดแน่นดีหรือเปล่าต้องเช็คให้ละเอียดด้วยนะครับ

Comment

ผมว่าผมก็ทำตามคู่มือนะครับ แต่ไม่ได้ ส่วนแรมนะ รู้สึกว่าช่องใส่อีกอันหนึ่งมันฝืด ๆ อย่างนี้จะเคลมได้ไหมครับ

Comment

ก็ต้องแบ่งสายออกเป็นสองเส้น(ไม่ต้องฉีกนะ) เสดแล้วมันจะมีพอดี
        ครึ่งสายแรก(4เส้น)ก็ใส่แผงบนหรือล่างก็ได้ทั้งสี่ช่องเลย
        อีกครึ่งนึง(อีกพอร์ต) ก็ใส่ด้านล่าง

ว่าแต่สายคุณมีคำว่าอะไรติดไว้มั่งล่ะ เดี๋ยวจะดูให้
        Attached Files
        Last edited by beautyless; 15 Nov 2007, 23:47:59. Reason: นึกว่า สายด้านหน้าครับ โทดที

Comment

แรมใส่ช่องสีเดียวกันรึป่าว

Comment

เมนบอร์ดรุ่นนี้มีช่องใส่แรมแค่สองช่องครับ(สีเดียวกัน ใส่คู่ก็เป็น Dual Channel)

Comment

แต่อีกช่องนะใส่แล้วมีปัญหาเครื่องจะดับ ผมลองสลับดูแล้วเป็ฯที่ช่องเสียบ น่าจะมีปัญหาหรือเปล่านะ แต่แรมไม่มีปัญหา อย่างนี้ เคลม M/b ได้ไหมครับ

Comment

เครมเลยครับ ยิ่งไม่เกิน 7 วันยิ่งดี

Comment

ระวังนะครับเสียบสาย usbผิด บอร์ดไหม้นะครับของผมต้องยกไปเคลม

Comment

ลองแก้บ่อยๆเดี๋ยวก็เป็นเอง

Comment

Working...
                    X