overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ประสบการณ์ครั้งแรกกับ BlackSite Area 51 -*-

OverclockZone Member MaYa's Avatar

Default ประสบการณ์ครั้งแรกกับ BlackSite Area 51 -*-

หลังจากที่ได้ลองเล่นแล้วเมื่อกี้เพิ่งออกมาสดๆ

โดยส่วนตัวผม ผมว่าไอ่เกมส์นี้มันมีดีแต่ Engine ครับ ซึ่งเป็น Unreal 3 ภาพสวย ยอมรับ

แต่ขอบอกเลยว่า Gameplay นี่สุดๆจริงๆ เหมือนกับว่าคนไม่มีประสบการณ์มาทำเกมส์เลยครับ

ห่วยสุดยอดทั้งทางด้านการยิง และการ movement ของตัวละคร

การปรับ Option นี่ไม่ได้เลยครับ แม้แต่จะเปลี่ยน Control สักปุ่มยังเปลี่ยนไม่ได้เลย

เข้าเกมส์ต้องปรับขนาดหน้าจอใหม่ตลอด อาจเป็นบัค.. ไม่มีลูกเล่นอะไรเลย

ตอนแรกเห็นบอกใน FutureGame ว่าจะมีโหมด CO-OP เล่นกับเพื่อนได้ ไอ่เราก็หลงดีใจ

ปรากฏว่าไม่มีครับ มีแต่ไอ่ Deatmatch - CTF - Team DM แล้วก็อะไรอีกอันไม่รู้.....

....ขอสรุปด้วย(ความเห็นส่วนตัว)นะครับว่า ไอ่เกมส์นี้ไม่น่าแก่การรอคอยเลยครับ

หรืออาจจะเป็นเพราะว่าช่วงนี้มีเกมส์ FPS ดีๆออกมาเยอะ เลยเกิดการเปรียบเทียบขึ้นมา

แต่ไอ่ขนาด 10 กว่า G นี่เราเลยให้ความหวังกับมันเล็กๆว่าอาจจะมีอะไรดีก็ได้

แต่ที่ไหนได้ครับ ผมเข้าไปเล่นได้ไม่ถึง 15 นาที ออกมาทันทีเลย.....

PS.ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ขอระบายเฉยๆ ไม่ได้มา Discredit อะไรทั้งสิ้นนะครับ

ท่านอื่นเล่นอาจจะชอบก็ได้ครับ.....

...ท่านใดที่ได้เล่นแล้วก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ....สำหรับผม ผมขอบายอ่า....

ไม่น่าเลย....เกือบ 11G ... DVD9 2 แผ่น
    รูป รูป

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

เง้อ... เข้าข่ายสปอยล์ป่าวครับเนี้ยยย ผมโหลดมาจะ60% แล้วนะนี่ แงๆๆ

OverclockZone Member MaYa's Avatar

Quote Originally Posted by K8 View Post
    เง้อ... เข้าข่ายสปอยล์ป่าวครับเนี้ยยย ผมโหลดมาจะ60% แล้วนะนี่ แงๆๆ
    ไม่ได้มาสปอยครับ ขอโทษจริงๆ ถ้าทำให้ไม่สบายใจ.....

แต่มันเป็นความรู้สึกของผมจริงๆครับ ลองดูก่อนนะครับ อาจจะชอบก็ได้....

OverclockZone Member Zemos's Avatar

เกือบโหลดแล้ววว -*-

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

MIDWAY เค้าขึ้นชื่อทางด้านเกมห่วยๆในสังกัดอยู่เยอะใช่ย่อย.....555......แต่ก้ยังติดตามอยู่เรื่อยแหละ
    โดยเฉพาะ MK นี่ชอบมักๆ....คิดไรมาก ถ้าโหลดฟรีก้แล้วกันไป......

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ดีนะกรุไม่โหลด

OverclockZone Member excomics's Avatar

รอ อยู่เหมือนกัน ฟังแล้วไม่อยากซื้อเลยแฮะ

มีเกมที่ผิดหวัง เกมนึงตั้งปต่ เล่นมา บอกตรงๆผิดหวังมากๆคือ Stanghlod - - อยากจะ ฆ่า คนทำนัก

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

5555555+ ผิดที่เราเจอกันช้า ไป 60เปอ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Talking

Quote Originally Posted by K8 View Post
    เเบบนี้ไม่ถือว่าเป็นการสปอยล์นะครับ ถือเป็นเเค่การวิจารณ์เฉยๆครับว่ารู้สึกอย่างไรกับตัวเกม ซึ่ง จขกท.ก็ไม่ได้บอกฉากจบ หรือฉากหักมุม หรือเเม้เเต่เนื้อเรื่องที่สำคัญเเต่อย่างไรครับ ซึ่งยังเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ยังไม่ได้ลองอีกด้วยครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

เหมือนไปเจอข้อความในเว็บบิท เว็บหนึ่งที่วิจารณ์แบบนี้ ไม่รู้คนเดียวกันหรือป่าวเอ๋ย

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

...................

OverclockZone Member 15thwednesday's Avatar

เคยเล่นภาคแรกใน Play2 ก็ถือว่าสนุกนะครับ ลุ้นดี แต่หลังจากนั้นไม่ได้เล่นอีก ไม่รู้มีภาคต่อไรหรือเปล่า เกือบโหลดแล้วพอดีช่วงนี้ติด COD 4 กะ Prostreet อยู่

OverclockZone Member qbert's Avatar

กำลังจะโหลดพอดี โชคดีที่โคฯเต็ม เกมส์**อะไรไม่รู้ตั้ง10G

OverclockZone Member Provider's Avatar

เย้ๆ แล้วจะไม่โหลดครับ ขอบคุณสำหรับคำวิจารณ์ ^^

OverclockZone Member gaget's Avatar

รอความคิดเห็นท่านอื่นๆครับ แต่ถ้าอยากรู้ว่ามันสนุกไหม ต้องลองเองสถานเดียวครับ...ยิ่งๆๆๆๆ ตอนนี้ยิ่งทุกวัน...เบื่อตัวเองจิรงๆ

OverclockZone Member robo's Avatar

ยังโหลดไม่เสร็จเลย เห็นไฟล์ขนาดแล้วตกกะใจ ไม่หวังมากมายครับเกมส์นี้โหลดมาขายเฉยๆ

OverclockZone Member pong747's Avatar

ขอบคุณครับผมจะซื้ออยู่แล้ว เกือบไป

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

เล่นแล้วครับ แต่ยังไม่จบ

OverclockZone Member pagga's Avatar

เมื่อวานกะจะโหลดเหมือนกัน เห็นไฟล์มันใหญ่ เลยเข้าไปเช็คเรตติ้งใน gamespot เพื่อความชัวร์ ก็ได้พบคำสรรเสริญเกมส์นี้มากมายครับ (เป็นคำที่นำหน้าด้วย Fxxx และ Sxxx)

Bookmarks

Bookmarks