Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis ไม่ผ่านครับ ตรงถ้ำ ที่มีหินกั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crysis ไม่ผ่านครับ ตรงถ้ำ ที่มีหินกั้น

ที่เราเดินมาเจอบอสของเรา ไอดำอะ ที่โดดร่มมาพร้อมกัน ต้องทำยังไงคราบ
    Attached Files

ตรงน้ำตกใช่ปะ

Comment

ใช่คับ

Comment

เดินตรงเข้าไปเลยครับ ตรงไป

Comment

ตรงเข้าไปไม่ได้อะ หินมันกั้นครับ บอสทีตามเรามาก็ทำไรไม่ได้ เดินเข้าไม่ได้ มีหินกั้น เหนมีรูๆอยู่ว่าเดินไปได้ เล็กๆ แต่หินมันกั้นไว้ เดินไม่ได้เรย

หรือว่าเป็นบัคหว่า เพราะ มีเดินๆอยู่ ก้มๆเงยๆ อยุ่ดีดีทะลุฉากตกทะเลเฉยเลย

Comment

เดินตรงไปก็ชนหินดิครับ - -

หัวหน้ามันรอเราอยู่ข้างบนไม่ใช่เหรอ?

Comment

กระโดดขึ้นด้านข้างครับใช้พลังกระโดดไป

Comment

ลองมาหลายทีละไม่ขึ้น เด่วลองใหม่ ของึคุณคราบ

Comment

แล้วด่านที่เหมือนอยู่ในอวกาศอ่ะครับ หาทางออกยังไง ช่วยที

Comment

Originally posted by inwclub View Post
                    แล้วด่านที่เหมือนอยู่ในอวกาศอ่ะครับ หาทางออกยังไง ช่วยที
                    ไปรอที่หน้านี้เลยคับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=119884

ความจริงคนติดภารกิจในเกมส์นี้เยอะเหมือนกันเนอะ(ผมเป็นหนึ่งในนั้น) น่าจะตั้งกระทู้รวมไว้ซักที่นะคับ
                    ไว้ช่วยกันแก้ปัญหา

Comment

ทางมันอาจจะงงนิดหน่อยครับ ก็ลอยไปตามทางเรื่อยๆ มันจะมีทางต่อไปเรื่อยๆจนถึงห้องใหญ่ๆ ที่มีบาร์เรียกั้นไว้ ก็รอสักพักแล้วมันจะเปิดออกครับ ระหว่างนั้นฆ่าพวกมันเล่นฆ่าเวลาไป ถ้าจำไม่ผิดจะมีปืน+ลูกกระสุนให้เก็บเพิ่ม แล้วพวกมันจะโผล่ออกมาให้ฆ่าให้หมดครับ แล้วจะได้เล่นรถไฟเหาะ 2 รอบ แล้วจะพบห้องอีกห้องนึงให้ฆ่ามันให้หมดครับถึงจะผ่านออกมาได้

ผมใช้ shotgun เก็บมันสบายนะครับ ลอยตามมันไปเรื่อยๆ พอได้ระยะเนียนๆตูมเดียวนอนครับ

อ้อบางทีลองฟังๆอ่านๆที่มันพูดอ่ะครับ บางทีมันจะมีเครื่องกำเนิดพลังงานหรืออะไรสักอย่างทำงานอยู่ทีให้เราเข้าไปในท่อนั้นไม่ได้ ให้ทำลายทิ้งก็จะไปต่อได้ครับ มีอยู่แค่ 2-3 ที่เองมั้งที่ต้องยิงทิ้ง อันสุดท้ายจำได้ว่าต้องยิงเยอะหน่อย

ที่เหลือคงไม่มีอะไรแล้วครับ ลอยไปตามทางเรื่อยๆ
                      Last edited by seonne; 16 Nov 2007, 17:53:48.

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวต้องลองพยายามดูอีกสักหน่อย

จริงๆ ถ้าฉากมันไม่เป็นอย่างนั้นก็น่าจะหาทางออกได้แล้ว
                        มันลอยไปลอยมา หมุนไปหมุนมา ทำให้รู้สึกคลื่นไส้ เลยเล่นได้ไม่นาน

Comment

ของผมยังไม่ผ่านเลย น้ำตกบนสุด ที่มีถ้ำแต่มีหินถล่มลงมากั้น พยายามกระโดดขึ้นไป แต่ก้อไม่ได้ เพราะหินมันไม่มีให้กระโดดสูงกว่านั้นเลยอะครับ ทำไงดี
                          Last edited by darkstellar; 17 Nov 2007, 09:43:02.

Comment

ไมมีใครตอบเลย หรือเปนบัคหว่า

Comment

ผมก็ยังไม่ผ่านตรงถ้ำบ้านี่เหมือนกันครับ
                              ติดมาวันสองวันแล้ว
                              กระโดดก็แล้ว
                              วิ่งเลาะไปด้านข้างก็ยังขึ้นไปไม่ได้
                              เอาระเบิดปาก็แล้ว นึกว่าจะถล่มเปิดช่องให้ผ่าน ก็ไม่ใช่อีก
                              เฮ้อ..

Comment

Working...
                              X