Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าตอนนี้ Flash Drive ที่ใช้กัน มีความเร็วเท่าไรแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าตอนนี้ Flash Drive ที่ใช้กัน มีความเร็วเท่าไรแล้ว

อยากรู้ว่าตอนนี้ Flash Drive ที่ใช้กัน มีความเร็วเท่าไรแล้ว

แล้วก็อยากรู้ว่าของหลายๆ ยี่ห้อ ว่ามีความเร็วเท่าไร โดยใช้ HD Tune

อย่างของผมเก่าไปหน่อยได้ประมาณนี้
    ใครมีแบบไหน ขนาดไหนช่วยกันลงให้ดูหน่อย อยากเห็นความเร็วของรุ่นใหม่ๆ
    Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:33.

อันนี้ของผมครับ

Last edited by one; 16 Nov 2007, 10:39:04.

Comment

Kington Data Traveler Secure 4 G
      Last edited by 2 GOOD 2 B 2; 16 Nov 2007, 18:40:11.

Comment

Originally posted by 2 GOOD 2 B 2 View Post

Kington Data Traveler Secure 4 G
        ว้าว!!!

แรง เรียบ สมกับเป็นรุ่นใหม่ 4 G เลยครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับว่ารุ่นไหนเร็วที่สุด

Comment

ถ้าผมเอาแฟรชไดร์4กิ๊ก มาลงวินโดว์ มันจะไชเงานได้เร็วกว้า ฮาดดิสป่ะครับ ว่าจะเอามาลอง

Comment

เจ้่า Kingston Data Traveller II แบบ Hi-speed ของผมได้ประมาณนี้ครับ
              Last edited by Pat_CSSU; 5 May 2009, 15:45:26.

Comment

ที่มา : http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=18559

Comment

Kington Dara TravelerII+ เร็วในระดับต้นๆ ของแต่ละรุ่นเลย

เยี่ยมเลยครับ

Comment

ตามนี้น่ะครับ ตัวแรกเป็น Kingston Data traveler รุ่นธรรมดาทั่วๆไป
                    อีกตัว Samsung Pleomax Ultra high speed

จากการทดสอบจะเห็นว่า Kingston จะดีกว่า แต่รู้มั้ยครับ พอใช้งานจริง Samsung ดีกว่ามากเลย
                    โดยเฉพาะ เวลาที่ต้องเขียนข้อมูลลงไป ยิ่งถ้ามีไฟล์ซ่อนในโฟลเดอร์หลายๆชั้น Kingston แทบอยากจะโยนทิ้ง

แต่ถ้าเป็นการเอาข้อมูลลงเครื่อง อันนี้ไม่ค่อยต่างกัน (ก็จากผลการทดสอบนั่นล่ะครับ)

สำหรับวิธีการเลือกซื้อของผมตอนนี้คงเน้นที่อัตราการเขียนข้อมูลเป็นหลัก
                    Attached Files

Comment

ใครลอง OC Flash Dive โชว์หน่อยสิครับ รอดูๆๆ เอิ๊กๆ

Comment

Flash Drive ทั่ว ๆ ไป ความเร็วไม่ต่างกันมากหรอกครับ อ่านประมาณ 10MB/S
                        เขียนก็ประมาณ 3-4MB/S ถ้าใช้แค่ 1 G ความเร็วแค่นี้ก็ OK ครับ
                        แต่พวกรุ่น 4 G ให้มองพวก Hi-Speed ไว้ก่อนดีกว่า ลอง copy ข้อมูล ซัก 3 G นี่รอจนหลับเลย
                        แต่ราคาก็ต่างกันพอสมควร เห็นที่พันทิป 4G ธรรมดาประมาณ 1,100-1,200 แต่พวก Hi-Speed
                        นี่อัปราคาเป็น 2,500-3,000 เลย คิดๆ ดูซื้อ HD 2.5 ใส่ box น่ีาจะคุ้มกว่าครับ (คห.ส่วนตัวครับ)

Comment

เอามาลงเพิ่มครับ

Comment

เอามาฝากเล็กน้อยครับ สำหรับดูคร่าวๆ เทคนิคการขายน่ะสำหรับบางรุ่น
                            “Full Speed” กะ “Hi-Speed”
                            USB 2.0 Full Speed จะมีความเร็วเพียง 12Mbits ต่อวินาทีเท่านั้น หากเป็น USB2.0 Hi-Speed จะมีความเร็วที่ 480Mbits

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                              ตามนั้นเลย (มีชื่อเราด้วย อิอิ)
                              Last edited by beautyless; 26 Nov 2007, 05:59:39.

Comment

Working...
                              X