Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเป็นความรู้ก่อนเลือกซื้อE2140และMb Asrock ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเป็นความรู้ก่อนเลือกซื้อE2140และMb Asrock ครับ

1.คือผมสนใจจะซื้อ Cpu E2140 ไม่ทราบว่าร้านใดในพันธ์ทิพย์จะทำ Bsel ให้เลยได้มั้ย ตัวผมไม่มีอุปกรณ์น่ะและที่สำคัญอยากให้ผู้มีประสบการณ์ทำให้เป็นความรู้ด้วยครับ หรือ ท่านใดทำเป็นนัดเจอกันทำกันที่พันธ์ทิพย์ก็ได้ครับ -*-

2.ต้องใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่สำหรับอุปกรณ์ทำBselในการทำ1ชิ้น

(ที่อยากให้ทำBselเพราะอยากให้มันแรงขึ้นซัก2.6-3.0ก็เพียงพอแล้วครับ อ่านในเวปบอร์ดมาความเร็วนี้น่าจะคงที่พอแล้วครับ)

3.Mb 2รุ่นข้างล่าง มันต่างกันตรงไหนครับ ด้านล่างนะครับ

ASROCK 775-4COREDUAL-SATA

ASROCK 775-4COREDUAL-VSTA

และตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ปล.ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ช่วยตอบเป็นข้อๆเหมือนที่ตั้งไว้ด้วยนะครับ จะได้เข้าใจง่ายๆ แล้วจะเข้ามาติดตามกระทู้นะครับ

ดันให้น้องใหม่

Comment

Originally posted by elephanter View Post
      ดันให้น้องใหม่
      ขอบคุณครับ ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ^^ เล่นหวงอี้ด้วยหรอครับ *0*

Comment

ผมว่า Bsel นี้ถ้าเชื่อมพินก็เสี่ยงที่ประกันไม่ได้
        ถ้าใช้ ฟอย ก็ตัดยากอีก ตัดแล้วใส่พลาดไม่ตรงพิน เปิดเครื่องก็.........

ถ้าผมเป็นช่างผมไม่ทำให้หรอกครับ ขี้เกียจรับผิดชอบเผื่อพลาด
        (หรืออาจแนะนำเผื่อพลาดได้ ในกรณีที่เคยทำมาแล้ว กับ E4300 - Asrock conroe1333 Dvi/H ฟอยนะ
        หรือไปศึกษาได้ที่กระทู้ปักหมุดได้เลย)

ปล.คิดว่าคงไม่มีอ่ะครับ เพราะเสี่ยง
        และถ้ามีจะไว้ใจได้หรือ หรือว่าเดี๋ยวนี้มีช่าง Mod มืออาชีพแล้วหรือ

สรุปแล้วทำเองครับดีสุดเพราะเป็นของๆเรา
        Last edited by penguinbenz; 16 Nov 2007, 15:00:14.

Comment

ใช้ฝายาคูลครับ เผาลอกพลาสติกที่เคลือบออกก่อน แล้วรีดให้เรียบจึงค่อยตัด ผลงานตามลายเซ็น ผมBSEL800@1333แล้วลากต่อ ยังไปต่อได้นะครับแต่ซิงค์เดมสงสารมัน
          ผมแนะนำบอร์ดที่ผมใช้ดีกว่าครับ เพราะว่ามันปรับบัสPCI-eได้และแพงกว่าAsrockแต่50-100บาทเท่านั้น
          Last edited by Razor; 17 Nov 2007, 17:58:28.

Comment

Originally posted by Groover View Post
            1.คือผมสนใจจะซื้อ Cpu E2140 ไม่ทราบว่าร้านใดในพันธ์ทิพย์จะทำ Bsel ให้เลยได้มั้ย ตัวผมไม่มีอุปกรณ์น่ะและที่สำคัญอยากให้ผู้มีประสบการณ์ทำให้เป็นความรู้ด้วยครับ หรือ ท่านใดทำเป็นนัดเจอกันทำกันที่พันธ์ทิพย์ก็ได้ครับ -*-

2.ต้องใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่สำหรับอุปกรณ์ทำBselในการทำ1ชิ้น

(ที่อยากให้ทำBselเพราะอยากให้มันแรงขึ้นซัก2.6-3.0ก็เพียงพอแล้วครับ อ่านในเวปบอร์ดมาความเร็วนี้น่าจะคงที่พอแล้วครับ)

3.Mb 2รุ่นข้างล่าง มันต่างกันตรงไหนครับ ด้านล่างนะครับ

ASROCK 775-4COREDUAL-SATA

ASROCK 775-4COREDUAL-VSTA

และตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ปล.ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ช่วยตอบเป็นข้อๆเหมือนที่ตั้งไว้ด้วยนะครับ จะได้เข้าใจง่ายๆ แล้วจะเข้ามาติดตามกระทู้นะครับ
            1. ช่างที่พันทิพย์คงไม่ค่อยรู้จักหรอกนะคับ ผมว่าคุณใช้ฝายาคูลท์ทำเองแหละ
            เข้าไปในกระทู้แล้วอ่านดีๆ ง่ายเหมือนทำสอบที่ให้เปิดหนังสือดูน่ะคับ

2. ยาคูลท์นี่ขวดละเท่าไหร่คับ? กับเทปใสอีกนิดนึง ถ้าไม่มีกรรไกรหรือคัตเตอร์ก็คงต้องซื้อด้วย

3. 4CoreDual-SATA ดีกว่าคับ SATA-II

Comment

Originally posted by dewiez View Post
              1. ช่างที่พันทิพย์คงไม่ค่อยรู้จักหรอกนะคับ ผมว่าคุณใช้ฝายาคูลท์ทำเองแหละ
              เข้าไปในกระทู้แล้วอ่านดีๆ ง่ายเหมือนทำสอบที่ให้เปิดหนังสือดูน่ะคับ

2. ยาคูลท์นี่ขวดละเท่าไหร่คับ? กับเทปใสอีกนิดนึง ถ้าไม่มีกรรไกรหรือคัตเตอร์ก็คงต้องซื้อด้วย

3. 4CoreDual-SATA ดีกว่าคับ SATA-II
              ขอบคุณครับ ถ้าซื้อแล้วจะมาทำตามที่แนะนำครับ

Comment

Working...
              X