Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก x1950GT AGP8X ได้คะแนน 3DMark06 เท่าไรกันมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก x1950GT AGP8X ได้คะแนน 3DMark06 เท่าไรกันมั่ง

เครื่องผมได้แค่ 31xx เองง่ะ

spec;
    P4 2.66 GHz @ 3.0 GHz
    ram 1 G

อยากรู้การ์ดนี้ spec อะไรได้คะแนนสูงสุด

AGP 1950PRO Run 3DMark06 ไม่ผ่านนะ เลยไม่รู้คะแนน
    (P4 3.4@4.4 Gz + แรมเทพ Geil 2-2-25 1Gb)

Comment

ของผมได้3988อ่ะครับ (p4 3.0@3.6GHz m/b P4C800-E deluxe ram Kingston KVR 512*2 displaycard Sapphire X1950PRO 512mb AGP8X)

Comment

ลองลง วินโดว์ใหม่ Run ผ่านแล้วครับ

P4E 3.4@4.0 Gz
        RAM 2.5-2-2-6
        AGP1950PRO 512 Mb/ clock cad 50% / by CAT 7.10

คะแนน 4665 ตามนี้ครับ
        Last edited by bowornku; 16 Aug 2008, 15:11:18.

Comment

pro อัดได้ถึง 4665 เลยหรอ...!

Comment

อัดความเร็ว CPU เพิ่ม ก็ 4815 ตามนี้ เลยครับ Print Screen มาทั้งหน้าเลย เผื่อสงสัยว่าได้จิงเปล่า ครับ
            Last edited by bowornku; 16 Aug 2008, 15:11:18.

Comment

Originally posted by bowornku View Post
              อัดความเร็ว CPU เพิ่ม ก็ 4815 ตามนี้ เลยครับ Print Screen มาทั้งหน้าเลย เผื่อสงสัยว่าได้จิงเปล่า ครับ
              อัดแต่cpuอย่างเดืยวหรอครับ การ์ดจอของท่านbowornkuเนี่ยเคยลองลากด้วยoverdriveได้เท่าไหร่อ่ะครับ ของผมมานปรับcore/memไม่ได้ซักอย่างมันจะกระพริบอ่ะครับ แล้วcpuเนี่ยได้มางัยครับอยากได้เอามารีดพลังการ์ดจอให้มานปรี๊ดๆกว่าที่ใช้อยู่ตอนนี้มั่งอ่ะครับ
              Last edited by demoคุง; 24 Nov 2007, 00:39:02.

Comment

1.การ์ดจอผมก็ดันจนสุด Overdrive ตามภาพเลยครับ

2. การ์ดจอ Saphine AGP1950PRO เปลี่ยนเป็นซิ้ง Accelero (รุ่นตะแกรงปลาหมึก) ปกติอุณหภูมิอยู่ที่ แถวๆ 40 องศา ในรูป 36 องศาเพราะเข้าหน้าหนาวแล้ว , แล้วก็ลง Driver CAT version 6.10 (6.9,6.8 ก็ได้หมดนะครับ) ถ้าของท่านยังกระพริบ เป็นไปได้สองอย่างคือ มันร้อนเกิน หรือ ท่านเอา driver ตัวเก่าออกไม่หมด อาจ Conflict กัน แต่จากประสบการณ์ผมว่าอยู่ที่ driver มากกว่าครับ

3. ผม ซื้อ CPU ตัวนี้ทาง Amazon ครับ

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                  1.การ์ดจอผมก็ดันจนสุด Overdrive ตามภาพเลยครับ

2. การ์ดจอ Saphine AGP1950PRO เปลี่ยนเป็นซิ้ง Accelero (รุ่นตะแกรงปลาหมึก) ปกติอุณหภูมิอยู่ที่ แถวๆ 40 องศา ในรูป 36 องศาเพราะเข้าหน้าหนาวแล้ว , แล้วก็ลง Driver CAT version 6.10 (6.9,6.8 ก็ได้หมดนะครับ) ถ้าของท่านยังกระพริบ เป็นไปได้สองอย่างคือ มันร้อนเกิน หรือ ท่านเอา driver ตัวเก่าออกไม่หมด อาจ Conflict กัน แต่จากประสบการณ์ผมว่าอยู่ที่ driver มากกว่าครับ
                  งึมๆๆๆอย่างนี้นี่เอง แต่ทำไมถึงใช้catตัวเก่าอ่ะครับอ 7-11มันไม่ดีหรอครับของผมใช้7-11อยู่อ่ะครับอุณหภูมิidelอยู่ทื่49ครับ เล่นเกมc&c3 fear. nfs.cabonก็ประมาณ63-64ครับ แต่มันมีบางอย่างแปลกอยู่นิดนึงคือมีอยู่ว่าวันนึงผมลองลากcpuขึ้นเล่นๆ ปรากฏว่าบูทไม่ขึ้น ผมก้อเลยเซ็ตจัมเปอร์เคลียร์cmos ok.บูทได้แล้ว แต่ตอนบูทLogoนี่ล่ะผมเพิ่งจะมาเห็นเพราะปกติสั่งปิดไว้ คือสีมันเพี้ยนๆหยั่งกะตอนใส่การ์ดจอใหม่ยังไม่ลงdriver(น่าเหลือประมาณ256สีได้มั๊งครับ)หลังจากนั้นก็ปกติดี แต่ทำไมลองด้วยการ์ดตัวเก่า(9550 ddr2 256mb)มันไม่มีอาการแปลกๆอย่างนี้ แสดงว่าการ์ดของผมมันผิดปกติใช่อ่ะป่าวครับ
                  3. ผม ซื้อ CPU ตัวนี้ทาง Amazon ครับ
                  หรอครับน่าสนจัยดีครับ แต่ผมสั่งซื้อไม่เป็น ภาษาปะกิตก้อไม่ค่อยเก่ง ราคาเท่าไหร่หรอครับ ไว้เก็บตังค์ได้เมื่อไหร่รบกวนท่านbowornkuสั่งมาให้ผมมั่งได้ป่ะครับ หรือตัวที่ใช้อยู่ถ้าเบื่อเมื่อไหร่ก้อpm.มานะครับ รอต่อคิวความแรงที่หาเล่นไม่ค่อยได้ในบ้านเราครับ อิๆๆๆ
                  Last edited by demoคุง; 26 Nov 2007, 19:19:18.

Comment

7.10 พิมพ์ ผิด ฮ่าๆๆๆ

เรื่องสีใน Bios เป็นเหมือนกันครับ มันจะเพี้ยนๆ หน่อย

ได้เลยครับ แต่ว่ารอต่อคิวผมก็ได้นะ หุหุ

Comment

แรงคับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=kingmax

พอๆกะเวนิช ผมเลยคับ แต่ของผม PCI คับ

Comment

ของผม M/B: Intel BF865GF
                          CPU : 3.0 (HT)
                          Ram : 512*2 /400 Dual CL3-3-3
                          HD : 250 SATA 7200rpm
                          VGA : Sapphire HD2600XT 512MB GDDR3

test 3Dmark2001 ทำไมได้แค่ 4521 เอง... งงตัวเอง
                          3Dmark03 ไม่ได้เลย เซงๆๆๆๆๆ

ช่วยด้วย..............

Comment

แก้ไข M/B: Intel D865GBF

Comment

นิดหน่อย

Comment

Working...
                              X