Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีไบออสเวอร์ชั่น ล่าสุดของบอร์ด Asrock AM2NFG-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีไบออสเวอร์ชั่น ล่าสุดของบอร์ด Asrock AM2NFG-VSTA

ใครมีไบออสเวอร์ชั่น ล่าสุดของบอร์ด Asrock AM2NF6G-VSTA ขอด้วยครับและช่วยแนะนำการแฟลชไบออสด้วยครับ เอาแบบละเอียดเลยนะครับ ยิ่งสามารถแฟลชไบออสในWindowsได้ยิ่งดีครับ
    ขอขอคุณล่วงหน้า

http://www.asrock.com/support/Download.asp
    เล็กโหลดตามอัธยาศัยโลด

Comment

ไม่ทราบว่าข้อความที่บอกไว้ว่า
      Fix issue if using ATI HD2400/2600/2900 PCIE VGA card, the onboard audio does not work properly.

[Update BIOS under Vista]

ถ้าเราแฟลชแล้วจะมีปัญหาในการใช้ Win XP หรือเปล่าครับ เพราไม่เข้าใจความหมายที่ข้อความระบุไว้ รวมถึงระบบเสียงออนบอร์ดด้วยน่ะครับ ช่วยแนะนำที่ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ไม่มีปัญหาครับผมก็แฟลช p2.30 ไปครับใช้ xp อยู่ก็ปกติดีครับ

Comment

vbvb

Comment

แฟลชในวินโดใช้ตัวใหนยังไงอ่ะครับ สอนทีนะ บอร์ดเดียวกัน

Comment

วิธีการง่ายมากครับ ดังนี้
              ก่อนอื่นให้ทำการโหลดไบออสของเมนบอร์ดตัวนี้ก่อนที่เวป Asrock ที่นี่ครับตัวลิ้งค์อยู่ในคำตอบแรกครับ
              http://www.asrock.com/support/Download.asp
              เมื่อได้มาแล้วจะเป็นไฟล์.Zip ให้ทำการแตกไฟล์จะพบไฟล์ 4 ไฟล์ จากนั้นทำขั้นตอนดังนี้
              1. ปิดโปรแกรมทุกโปรแกรม
              2. ดับเบิลคลิกที่ไฟล์ชื่อ AFUWIN.EXE จะโชว์หน้าต่างเพื่อถามว่าตกลงหรือไม่
              3. ถ้าตกลงคลิก OK จะโชว์หน้าต่างขึ้นมาใหม่ ให้คลิก Yes รอจนกระทั่งมันเสร็จขั้นตอน ประมาณไม่เกิน
              1 นาที โปรแกรมจะให้เรา Restart เราก็คลิก Restart เป็นอันเสร็จ

จากผู้เป็นเจ้าของกระทู้ เมื่อรู้แล้วก็ขอแบ่งปันและขอขอบคุณผู้ที่ให้คำแนะนำทุกท่านครับ

Comment

มานขึ้นมาว่า

Comment

ใช้ xp รันในดอสครับ ส่วน vista หมือนข้างต้น

Comment

ใช้ XP ก็รันในวินโด้นี่แหละครับตามที่บอกรายละเอียดไว้ ว่าแต่ ดาน์วโหลด Bios มาถูกกับรุ่นของบอร์ดหรือเปล่าครับ ถ้าถูกไม่มีปัญหานี่ครับ เพราะผมก็เพิ่งแฟลชในวินโด้เมื่อ 2 วันก่อนครับ ลองดูใหม่ครับ

Comment

ใช้ XP ก็รันในวินโด้นี่แหละครับตามที่บอกรายละเอียดไว้ ว่าแต่ ดาน์วโหลด Bios มาถูกกับรุ่นของบอร์ดหรือเปล่าครับ ถ้าถูกไม่มีปัญหานี่ครับ เพราะผมก็เพิ่งแฟลชในวินโด้เมื่อ 2 วันก่อนครับ ลองดูใหม่ครับ

Comment

แต่เท่าที่ดูเวอร์ชั่นไบออส มันไม่ใช่นี่ครับ บอร์ดตัวนี้ล่าสุดเวอร์ชั่น P 2.30 ครับ ที่ท่านใช้มัน 4.22 ไม่ทราบว่าเป็นบอร์ดตัวไหนต้องไปโหลดไบออสให้ถูกก่อนครับ

Comment

Working...
                        X