overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ผู้ที่มีคอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ กับผู้ที่ใช้การ์ดตระกูล 8800,2900

OverclockZone Member

Default ผู้ที่มีคอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ กับผู้ที่ใช้การ์ดตระกูล 8800,2900

ท่านๆทั้งหลายคิดว่าจะมีซักกี่ % ของผู้ที่มีคอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ กับผู้ที่ใช้การ์ดรุ่นสูงอย่าง 8800,2900

เช่น คอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ จะมีผู้ใช้ การ์ดรุ่นสูงอย่าง 8800 ..? %
    คอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ จะมีผู้ใช้ การ์ดรุ่นสูงอย่าง 2900 ..? %
    คืออยากรู้มากๆ ช่วยกันออกความคิดเห็นหน่อย

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

ผมว่านับหัวได้เลยหละว่าใครมี

OverclockZone Member rsun's Avatar

อย่างมากก็หลักพัน ไม่น่าจะถึงหมื่น ขอเดา

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

0.02%

OverclockZone Member BankSang's Avatar

ไม่รู้อะแต่ผมคงไม่อยู่ในส่วนนี้ เพราะไม่มีตังค์ เหอๆ เอาซัก 5000 ก็พอแล้วเล่นรุ่นกลางๆไว้ไม่เปลืองตังค์ดีครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ว่าแต่จะสื่ออะไรหว่า

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

ความคิดผม นะ
    ถ้าคนที่รู้จักเรื่องคอมก็จะ 8800 หรือ 2900 แน่นอนครับ
    ส่วนที่เหลือก็คนที่ไม่ค่อย บ้าคอมเท่าไร เอาแค่เล่นได้ ก็พอ
    100 % คงมีซัก 20 %ที่ใช้ มั่งครับ ความคิดผมเองนะครับ เพราะ ยั้งในห้องเรียน ผม เอาง่ายๆเลย มีผมคนเดียวที่ใช้ การ์ดจอ ตัวล่ะ 1หมื่น กว่าบาท นอกนั้น ก็เล่น เกมได้ก็พอแล้วเพราะเล่นได้เหมือนกัน
    Last edited by Kengjeed; 16 Nov 2007 at 17:48:42.

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

Quote Originally Posted by Kengjeed View Post
    ถ้าคนที่รู้จักเรื่องคอมก็จะ 8800 หรือ 2900 แน่นอนครับ
    ส่วนที่เหลือก็คนที่ไม่ค่อย บ้าคอมเท่าไร เอาแค่เล่นได้ ก็พอ
    100 % คงมีซัก 20 %ที่ใช้ มั่งครับ ความคิดผมเองนะครับ เพราะ ยั้งในห้องเรียน ผม เอาง่ายๆเลย มีผมคนเดียวที่ใช้ การ์ดจอ ตัวล่ะ 1หมื่น กว่าบาท นอกนั้น ก็เล่น เกมได้ก็พอแล้วเพราะเล่นได้เหมือนกัน
    ท่านหมายความว่า 20% ของคนที่สนใจคอม ใช้พวก 8800 2900 งั้นหรอครับ
    ผมว่าเ็้ป็นไปไม่ได้หรอกครับ สัก 5% ยังไม่รู้จะถึงหรือเปล่าเลย

Quote Originally Posted by Kengjeed View Post
    ถ้าทั้งประเทศ ไม่ถึง 0.02% ตามท่านข้างบนแน่ๆครับ

ถ้าสำหรับคนที่รู้เรื่องคอม ก็คงไม่ถึง 5% ตามคนข้างบนเหมือนกันครับ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ทำไมไม่ตั้งว่า ทั้งประเทศ มีคนใช้ VGA Card ราคาเกิน 10k มั่ง

อย่างผมเนี่ย ไม่ได้เล่นเกมหรอก แต่เกมใหม่ๆมาก้อลองลงๆดูว่าน่าสนใจมั้ย ถ้าไม่น่าเล่นน่าสนใจก็จาไม่เล่น ส่วนมากดู Anime กับ หนังใหม่ๆมากกว่า ซัก หนัง+อนิเมะ 75% เกม 25% แถมเกมยังเป็นพวกใช้การ์ดจอต่ำๆด้วย -*-

ไม่น่าเกิน 5% ของ card ที่มีทั้งหมด http://www.steampowered.com/status/survey.html source

แบบสำรวจนี้ เป็นของคนที่ ใช้ steam ของแท้ ฉนั่นมันก็บอกอะไรมากไม่ได้ เพราะไม่ใช่ทุกคนที่จะซื้อ HL:2 ของแท้เสมอไป

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ผมคือ1ในนั้นหละครับ !
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

คนใช้คอมมี8800 หรือ 2900 หรือการ์ดในระดับเดียวกันไม่ถึง10%ต่อพันคน

แต่ไอพันคนนี่มันมีnotebookใช้กันเกิน 300 คน- - อันนี้ส่องจากหมาลัยเองเลย

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

ท่านอยู่ในเมืองกันอาจจะ เดายาก
    แต่ ถ้าอยู่ ตจว. อย่างผมจะรู้เลยว่า 5%ก้ไม่ถึง

แต่ ที่เกิน50% แน่ๆ คือพวก fx5200 5500 ทั้งหลาย

ปล.ในมุมมอง ของผมกาดจอ ระดับหมื่นบาท ยังแพงเกินไปสำหรับการซื้อมาเล่นเกม ถ้าทำงานอย่างอื่นที่ มันหนักหน่วงจริงๆ ผมถึงจะมอง ว่าคุ้มค่า
    คนบางคนอาจจะมองว่า ก็ มีเงินซื้อได้ มันก็ถูก ของ เขาครับ
    แต่ ผมเห็นว่า ถึงบ้า มีเงินพอ ก็ไม่เหนจำเป็นต้องซื้อ กาดระดับสูง

นานาจิต ตัง แต่ ที่แน่ๆ มีใช้ ใช้ คุ้ม เหมาะสมกับ งาน
    เงินเหลือเก็บ ชีวิตดีกว่าครับ

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ไม่รู้สิครับ จริงๆแล้ว ผมก็เคยคิดอยู่เหมือนกัน ว่าจะมีคนซื้อมากันซักกี่คน แต่ผมคนหนึ่งละครับ ที่ชอบเล่นเกมมากๆ จนต้องซื้อไว้

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

79GS ก็เหลือแล้วท่าน
    ยังไม่มีโอกาสได้ใช้เลย(บอกว่าไม่มีตังค์น่าจะถูกกว่า อิอิ)

OverclockZone Member orthadox's Avatar

ที่บ้าน มี PC 5 เครื่อง Note Book 1 เครื่อง

vga มี ดังนี้
    1 fx 5200
    2 ati x1300
    3 ati x1650
    4 8800 gts 320m
    5 8800 gt

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ขอเดาว่าคนที่มีคอม ส่วนใหญ่ใช้ออนบอร์ดมากกว่า 70%

OverclockZone Member DriverX's Avatar

เห็นส่วนใหญ่ก็จะเน้นCPU กับMainboard สูงๆซะส่วนมาก ส่วนการ์ดจอใช้ระดับกลางๆกันซะส่วนใหญ่
    มีแต่ผมใช้ 3600+ ขับ8800GTS เพราะเน้นเล่นเกมภาพสวยไว้ก่อนกระตุกว่ากันทีหลัง

OverclockZone Member b_ambee's Avatar

เท่าที่ผมเคยฟังมา(ตัวเลขคงมั่วบ้าง) มึคนถาม intel ว่าทำไมการ์ดจอ intel มันอ่อนๆ intel ตอบว่าเราทำแรงๆแพงๆก็ได้ แต่จะทำไปทำไม ในเมื่อคนส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้ความสามารถตรงนั้น ชิพของเราราคาแค่ $5 รองรับงานออฟฟิต เล่นเนต ดูหนังได้หมด จะจ่ายแพงกว่าทำไม (จำได้ว่า intel ครองส่วนแบ่งตลาดการ์ดจอสูงสุดประมาณ 80-90% นี่แหละ ) และเท่าที่ผมดูบริษัทต่างๆก็ท่าจะจริงแฮะ vga intel on board ทั้งนั้นเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks