Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้ที่มีคอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ กับผู้ที่ใช้การ์ดตระกูล 8800,2900

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้ที่มีคอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ กับผู้ที่ใช้การ์ดตระกูล 8800,2900

ท่านๆทั้งหลายคิดว่าจะมีซักกี่ % ของผู้ที่มีคอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ กับผู้ที่ใช้การ์ดรุ่นสูงอย่าง 8800,2900

เช่น คอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ จะมีผู้ใช้ การ์ดรุ่นสูงอย่าง 8800 ..? %
    คอมพิวเตอร์ทั่วประเทศ จะมีผู้ใช้ การ์ดรุ่นสูงอย่าง 2900 ..? %
    คืออยากรู้มากๆ ช่วยกันออกความคิดเห็นหน่อย

ผมว่านับหัวได้เลยหละว่าใครมี

Comment

อย่างมากก็หลักพัน ไม่น่าจะถึงหมื่น ขอเดา

Comment

0.02%

Comment

ไม่รู้อะแต่ผมคงไม่อยู่ในส่วนนี้ เพราะไม่มีตังค์ เหอๆ เอาซัก 5000 ก็พอแล้วเล่นรุ่นกลางๆไว้ไม่เปลืองตังค์ดีครับ

Comment

ว่าแต่จะสื่ออะไรหว่า

Comment

ความคิดผม นะ
              ถ้าคนที่รู้จักเรื่องคอมก็จะ 8800 หรือ 2900 แน่นอนครับ
              ส่วนที่เหลือก็คนที่ไม่ค่อย บ้าคอมเท่าไร เอาแค่เล่นได้ ก็พอ
              100 % คงมีซัก 20 %ที่ใช้ มั่งครับ ความคิดผมเองนะครับ เพราะ ยั้งในห้องเรียน ผม เอาง่ายๆเลย มีผมคนเดียวที่ใช้ การ์ดจอ ตัวล่ะ 1หมื่น กว่าบาท นอกนั้น ก็เล่น เกมได้ก็พอแล้วเพราะเล่นได้เหมือนกัน
              Last edited by Kengjeed; 16 Nov 2007, 17:48:42.

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                ถ้าคนที่รู้จักเรื่องคอมก็จะ 8800 หรือ 2900 แน่นอนครับ
                ส่วนที่เหลือก็คนที่ไม่ค่อย บ้าคอมเท่าไร เอาแค่เล่นได้ ก็พอ
                100 % คงมีซัก 20 %ที่ใช้ มั่งครับ ความคิดผมเองนะครับ เพราะ ยั้งในห้องเรียน ผม เอาง่ายๆเลย มีผมคนเดียวที่ใช้ การ์ดจอ ตัวล่ะ 1หมื่น กว่าบาท นอกนั้น ก็เล่น เกมได้ก็พอแล้วเพราะเล่นได้เหมือนกัน
                ท่านหมายความว่า 20% ของคนที่สนใจคอม ใช้พวก 8800 2900 งั้นหรอครับ
                ผมว่าเ็้ป็นไปไม่ได้หรอกครับ สัก 5% ยังไม่รู้จะถึงหรือเปล่าเลย

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                  ถ้าทั้งประเทศ ไม่ถึง 0.02% ตามท่านข้างบนแน่ๆครับ

ถ้าสำหรับคนที่รู้เรื่องคอม ก็คงไม่ถึง 5% ตามคนข้างบนเหมือนกันครับ

Comment

ทำไมไม่ตั้งว่า ทั้งประเทศ มีคนใช้ VGA Card ราคาเกิน 10k มั่ง

อย่างผมเนี่ย ไม่ได้เล่นเกมหรอก แต่เกมใหม่ๆมาก้อลองลงๆดูว่าน่าสนใจมั้ย ถ้าไม่น่าเล่นน่าสนใจก็จาไม่เล่น ส่วนมากดู Anime กับ หนังใหม่ๆมากกว่า ซัก หนัง+อนิเมะ 75% เกม 25% แถมเกมยังเป็นพวกใช้การ์ดจอต่ำๆด้วย -*-

Comment

ไม่น่าเกิน 5% ของ card ที่มีทั้งหมด http://www.steampowered.com/status/survey.html source

แบบสำรวจนี้ เป็นของคนที่ ใช้ steam ของแท้ ฉนั่นมันก็บอกอะไรมากไม่ได้ เพราะไม่ใช่ทุกคนที่จะซื้อ HL:2 ของแท้เสมอไป

Comment

ผมคือ1ในนั้นหละครับ !
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

คนใช้คอมมี8800 หรือ 2900 หรือการ์ดในระดับเดียวกันไม่ถึง10%ต่อพันคน

แต่ไอพันคนนี่มันมีnotebookใช้กันเกิน 300 คน- - อันนี้ส่องจากหมาลัยเองเลย

Comment

ท่านอยู่ในเมืองกันอาจจะ เดายาก
                            แต่ ถ้าอยู่ ตจว. อย่างผมจะรู้เลยว่า 5%ก้ไม่ถึง

แต่ ที่เกิน50% แน่ๆ คือพวก fx5200 5500 ทั้งหลาย

ปล.ในมุมมอง ของผมกาดจอ ระดับหมื่นบาท ยังแพงเกินไปสำหรับการซื้อมาเล่นเกม ถ้าทำงานอย่างอื่นที่ มันหนักหน่วงจริงๆ ผมถึงจะมอง ว่าคุ้มค่า
                            คนบางคนอาจจะมองว่า ก็ มีเงินซื้อได้ มันก็ถูก ของ เขาครับ
                            แต่ ผมเห็นว่า ถึงบ้า มีเงินพอ ก็ไม่เหนจำเป็นต้องซื้อ กาดระดับสูง

นานาจิต ตัง แต่ ที่แน่ๆ มีใช้ ใช้ คุ้ม เหมาะสมกับ งาน
                            เงินเหลือเก็บ ชีวิตดีกว่าครับ

Comment

ไม่รู้สิครับ จริงๆแล้ว ผมก็เคยคิดอยู่เหมือนกัน ว่าจะมีคนซื้อมากันซักกี่คน แต่ผมคนหนึ่งละครับ ที่ชอบเล่นเกมมากๆ จนต้องซื้อไว้

Comment

Working...
                              X