Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ CPU ใหม่เอาตัวใหนดีให้เ้ขากับเมนบอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ CPU ใหม่เอาตัวใหนดีให้เ้ขากับเมนบอด

ช่วยที่คับ สเปกเครื่องผมคือ
    AMD Sempron(TM) 2200+, MMX, 3DNow, ~1.5GHz
    Memory: 512MB RAM
    Card name: NVIDIA GeForce4 MX 4000
    เมนบอด Asus A7V8X-X
    ว่าจะเพิ่มแรมด้วยคับ
    ช่วยที่คับเอา CPU AMD นะคับ

ไหนๆจะเปลี่ยน CPU ก้อรอดู Amd Phenom ซิ เปลี่ยน M/B ด้วยเลย ผมก้อยังรออยู่เลยครับ

Comment

Socket A หรือปล่าวครับ รู้สึกว่ามือหนึ่ง หาไม่ได้แล้วมั้งครับ มีแต่มือสอง
      ถ้าจะอัพคงเป็น AthlonXP มั้งครับ

Comment

AMD Athlon XP 2500+ barton ถ้าหาได้นะครับ

Comment

Socket A คือไรคับดูตรงใหนว่าเป็น Socket A คับ

Comment

Originally posted by paxzaa View Post
            Socket A คือไรคับดูตรงใหนว่าเป็น Socket A คับ
            Asus A7V8X-X นี้แหละครับ เมนบอร์ดที่ เสียบ CPU แบบ SOCKET A ครับ

Comment

Socket A = 462 ครับ

Comment

อันนี้ขอแนะนำว่ายกเครื่องใหม่เลยครับ จากข้อมูลในเวปเห็นว่า เจ้าซอกเก็ตam2 เนียจะใส่ am2+ am3+ ได้
                แต่ต้องแฟลชไบออสหน่อย

Comment

ยกชุดเลยเปลี่ยนไปเล่น am2 ดีกว่าครับ เล่นเกมส์นิดหน่อย ดูหนังฟังเพลง บอดการ์ดจอออน ก้อใช้ได้แล้วครับ ที่สำคัญ ram DDR2 ถูกกว่า DDR1 เห็นๆ

Comment

ขายให้เพื่อน แล้วหนีมาเล่น AM2 RAM ถูกสุด
                    CPU ก็ถูก

เช่น DDR1 1 G =1850.-
                    DDR2 1 G 750.- ต่างกันเยอะนะครับ

เพราะถ้าท่านเพิ่ม RAM 1 G.- ประมาณ 1850.
                    เอาเงิน 1850 ได้บอร์ดใหม่ล่ะ ขายชุดเก่าทิ้งให้เพื่อน อย่างน้อย ราคาได้ CPU พันกว่า
                    RAM 1 G 700 การ์ดจอยังไม่ต้องเอา ใช้ ออนบอร์ดเทพไปก่อน

Comment

ขายทิ้งครับผม Socket A เปลี่ยนแล้วก็ไม่แรงขึ้นเท่าไหร่ครับ อย่างเก่งก็เป็น Athlon XP 2800+ เพราะรุ่น 3200+ หายากมากๆ (หรือจะเอา 2500+มา @ 3200+ก็ตาม)

Comment

Working...
                      X