Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 25,000.- ขอเป็น 8800GT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 25,000.- ขอเป็น 8800GT ครับ

งบ 25,000.- เกินได้นิดหน่อยครับ AMD หรือ Intel ก็ได้ครับ ไม่เกี่ยง

รวมจอด้วยนะครับ....

VGA ขอเป็น 8800GT นะครับ

เค้าสั่งผมมาอย่างงี้ งบมันจำกัดมากเลย ผมจัดไม่ถูกครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by illusion_tx; 16 Nov 2007, 20:54:05.

ถ้าจัดได้คงเป็น celelon คู่ 8800 แล้วมันจะเข้ากันเหรอครับพี่น้อง ???

Comment

ลองดูฮับ เมื่อใหม่ฮับ....ฮ่า ฮ่า สเป็คนี้พึ่งประกอบให้รุ่นน้องไป แต่มันเลือกชุด AMD น่ะ
      Attached Files

Comment

X2 4000+ 2400
        AliveNF6 1800
        8800GT Spark 9250
        ROX 667 1x2 1600
        HD 160GB 1800
        DVD-RW 1100
        LCD 19" 6000
        PSU Silverstone 400w 2150

26100

Comment

PSU อันตรายมาก

Comment

Originally posted by samutss View Post
            ลองดูฮับ เมื่อใหม่ฮับ....ฮ่า ฮ่า สเป็คนี้พึ่งประกอบให้รุ่นน้องไป แต่มันเลือกชุด AMD น่ะ
            ชุด 2 น่าสนใจมากครับ เพิ่มอีกสัก พันสองพัน เปลี่ยน PSU ก็น่าจะได้

ขอบคุณมากครับ

Comment

คอมแรงๆ สำคัญอันอับ 1 คือ แหล่งพลังานครับ

Comment

ที่ไม่ใส่ PSU เพราะงบไม่พอ คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะเผื่อไว้บ้าง.....

Comment

ใช้PSU ไม่ดี ระวังไฟเกินจนของที่แพงมันพังเอาน่ะ เหอ ๆ ๆ เพื่อนผมโดนมาแล้ว ซื้อมาทั้งชุด 3หมื่นกว่าบาท ยังไม่รวม PSU เลย มันบอกว่า แค่เปิดได้ก็พอแล้ว แต่ในใจผมอ่ะ ไฟพอมันยังไม่ปลอดภัยหรอก มันมีอย่างอื่นอีก เช่นเจอไฟกระชาก PSU มันกันได้มั้ย มันเอาPSU ที่แถมมากะเคส ใช้ปีนึงพังแล้ว ขายเป็นซากได้ 3พันกว่าบาท -_-" คุ้มมั้ยนี่ ของผมใช้ขึ้นปีที่3ล่ะ ไม่เห็นมีไร

Comment

Originally posted by kiratinut View Post
                    ใช้PSU ไม่ดี ระวังไฟเกินจนของที่แพงมันพังเอาน่ะ เหอ ๆ ๆ เพื่อนผมโดนมาแล้ว ซื้อมาทั้งชุด 3หมื่นกว่าบาท ยังไม่รวม PSU เลย มันบอกว่า แค่เปิดได้ก็พอแล้ว แต่ในใจผมอ่ะ ไฟพอมันยังไม่ปลอดภัยหรอก มันมีอย่างอื่นอีก เช่นเจอไฟกระชาก PSU มันกันได้มั้ย มันเอาPSU ที่แถมมากะเคส ใช้ปีนึงพังแล้ว ขายเป็นซากได้ 3พันกว่าบาท -_-" คุ้มมั้ยนี่ ของผมใช้ขึ้นปีที่3ล่ะ ไม่เห็นมีไร
                    หุหุ คงแล้วแต่ความซวยส่วนบุคคลด้วยแหละครับ ของผมก็ใช้ PSU ติดเคสมา แต่คอมมันไม่ได้แรงกินไฟมาก ใช้มา 5 ปีและก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน ส่วนเครื่องเก่าปาไป 7 ปีแล้วยังใช้งานได้อยู่เลย

Comment

ผมใช้ Asus 550 เอาอยู่ครับเปิดทั้งวันทั้งคืน วันหนึ่ง 12 ชม+

Comment

ของผมเคยใช้ power ติดเคส ทำเอา harddisk ไหม้ไป 1 ตัวครับ เซ็งสุด เดี๋ยวนี้เปลี่ยนมาใช้ ENERMAX หมดทุกปัญหาจิงๆครับ

Comment

Working...
                        X