Announcement

Collapse
No announcement yet.

สือเนื่องจากกันไปเคลมที่ Dcom ภาคสุดท้าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สือเนื่องจากกันไปเคลมที่ Dcom ภาคสุดท้าย

เนื่องจาก กระทู้ที่เก่า ของผม ที่ ได้ลงไป เรื่องการ เอา M/B K8N4-E ไปเคลม ที่ ดีคอม แล้วด้วยเนื่องจากอาการเสีย นั้นมันเป็นเพียงแค่ พัดลมชิบเซตเสียเท่านั้น แต่ ใช้ระยะเวลาในการเคลม จากวันนั้น ถึง เมื่อเกือบๆๆ อาทิดก่อน ก็ 2 เดือนพอดี แต่ เนื่องจากผมเพิ่งได้มีเวลาไปเอาของ จึงมาเรียนให้ทุกท่านทราบ น่ะครับ

ว่า ใน ช่วงก่อนวันนี้ไปสักอาทิด ผมได้ให้แฟน โทรไปถามถึงการ เคลมว่าไป ถึงไหนแล้ว ก็ได้ คำ ตอบว่า เดียวอีก 2-3 วัน จะ ให้ช่างโทรมาบอกว่า จะซ่อมให้ รึ ไม่ แต่แล้วก็หลายวัน จนแฟน ผมได้ โทรไปอีก หลายรอบมาก จน ถึง ขั้น ขีด สุด แฟนผมเลยบอกว่า งั้น ขอจะรับของคืน สืองเนื่องจาก รอมานานมากแล้ว ขอเอามาเปลี่ยนเอง จะดีกว่า และ แล้ว พอเส็ดวันนั้นที่ บอกไป ผมลองไปเช็คที่ เวป สรุปว่า ทาง 0 ใหญ่ได้ส่งของกลับ มา ภายในอีก 1 วัน ถัดมาเลย เป็นอันว่า ผม คงต้องไปเอาบอด ผม กลับ มาเปลี่ยนเองเป็นแน่แท้ จึง ทำใจ และก็ได้ ระบายลงไปที่ บอดนี้เยอะมาก และก็เสียความรู้สึกกับประกันจากบริษัทนี้มาก จึง ทำใจ และ พอวันนี้ผม พอมีเวลา จากการโดดงาน มา จึงได้ไปรับของเพื่อที่จะเอากลับ มาใช้ เพราะตอนนี้ เล่น NB มัน ไม่ทัน ใจ อย่างมาก และก็ได้ไปรับ ณ วันนี้

***** ที่ น่า แปลกใจ พอ ผมไปถึง ยื่นใบส่งซ่อม แล้วก็ มี พี่ผู้ชายหน้าเข้มๆๆ รับไปแล้วเดินเข้าไปหา สักพักแล้วก็ เดินมาพร้อมบอด ของผม แต่ พอมาถึง หน้า ผม เค้ากลับ บอกว่า เออทางเราได้เปลี่ยนบอดใหม่ให้คุณ น่ะ ครับเป็น รุ่น K8N4-E Deluxe ผม ถึงกับงง ว่า ที่ แฟน ผม โทรไป ด่า มีการกระตือรือร้นขนาดเปลี่ยนรุ่นที่ ดีกว่า ให้เลยเหรอ แล้วอีกอย่าง ทาง ที่ แฟน ผม โทรไปบอกว่า บอดผมเป็นรอยแล้ว ยัง พิจารณาด้วย ว่า จะซ่อมให้รึ ป่าว แต่ พอโทรไปด่าหนักๆๆเค้า ถึงกลับเปลี่ยนบอดให้เป็นรุ่นที่ ดีกว่าให้เลย และก็ยังคง ประกันอยู่ ครบ อีก 1 ปีได้มั้งครับ
    ผมไม่รู้มัน มีสาเหตุอันใดถึงเปลี่ยนให้ แต่ก็ คงเป็นความรับผิดชอบของทางบริษัทที่ ทำให้ ผมรู้สึกว่า มันควรจะทำแบบนี้บ้าง ในบางกรณี ที่ นานมาก แต่ผมก็ยังคงบอกว่า สิ่งที่ คุณเห็น มัน อาจจะไม่ได้เป็นอย่างที่ คุณคิดก็ได้ ว่าประกันอันไหนดีไม่ดี มัน ขึ้นอยู่ กับ จังหวะเวลา แต่พนักงาน และตัวเราด้วยครับ

ปล... ณ ตอนนี้ ผม พอใจกับ บอดที่ได้คืนมาอย่างมาก โอเคในทุกด้าน แต่ก็ต้องรอดูไป ว่า การพัฒณาทางด้านบริการมัน จะดีขึ้น มากน้อยเท่าไหน แต่ นี้ก็ คง เป็น นิมิตรหมายที่ ดีแล้ว ว่า ทาง Dcom มีความ รับ ผิดชอบพอสมควรเลย ครับ และ ก็ขอขอบคุณเพื่อนๆๆทุกคนที่ ช่วยกัน อ่านและ ตัด สิน ใจกันเอาเองน่ะว่า ประกันไหนดีไม่ดี มัน อยู่ ที่ เรา ซวย รึว่าไม่ซวยเท่านั้น

..../*.*. ขอกราบเรียน ถามนิสนึงครับ ว่า ท่านใดที่ ใช้ K8N4-E Deluxe นี้ มัน เพิ่มจากK8N4-E มามากแค่ไหน และ ขอถามอีกอย่างครับ ว่า sata มัน เป้น sata1 รึว่า sata2 ครับ เพราะกำลัง คิดว่า จะเอาตัวนี้เป็น ตัว ปล่อยบิตแล้ว จะ หันไปเล่น อินเทลและ ขอขอบคุณมาน่ะที่ด้วย

สรุปตอนนี้ประกันของใครดีที่สุดละเนี่ย

Comment

ผมว่ามันกลัวจะเสียลูกค้าน่ะสิ เพราะว่าตอนนี้หลายท่านเริ่มเอือมกับประกันเจ้านี้แล้ว สังเกตดูเจ้าทีประกันเคยแย่ๆ เริ่มมีการปรับปรุง ส่วนเจ้าที่เคยดีๆกับแย่ มันจะเห็นผลที่ยอดขายเองของพวกนี้ ส่วนแบ่งการตลาดก็จะเปลี่ยนไป แล้วพวกมันก็จะมานั่งวิเคราะห์หาสาเหตุว่าเกิดจากอะไร ทำไมยอดขายลดลง ส่วนแบ่งการตลาดลดลง สุดท้ายมันก็เจอว่าเป็นความเฮงซวยของพวกมันนั่นเอง ที่เอาของห่วยๆมาขายให้พวกเรา

Comment

ผมพึ่งไปเครม Harddisk มาครับ Dcom เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย :0 สำหรับผม Dcomยังok อยุ่ครับ
        Harddisk ที่เครม มัน จะหมดประกัน อีก 2 เดือนครับ เลยไปเครมแล้วได้รุ่นใหม่มา

Comment

ตอนนี้ผมก็ไม่รู้ ว่า ประกัน อันไหนดีกว่า กัน แต่ที่ เพราะทั้งชีวิต ซื้อแต่ ของ Dcom มาตลอด ยอม จ่ายแพงกว่าเพื่อ่ได้ประกันของเจ้านี้ จึงทำให้ผมไม่รู้ว่า ประกัน ตัวไหนมัน ดีรึ แย่กว่ากัน แต่ ส่วนที่ ประกอบให้คนอื่นก็หลายเจ้าอยู่ แต่เวลาเสีย เค้ามักเอาไปเคลมเองผมจึงไม่รู้ว่าดีรึแย่ต่างกันแค่ไหน และ ตอนนี้ ที่พันทิบ ทาง com7 ได้เปิด 0 เคลมใหม่อีกแล้ว ใหญ่กว่าเดิม ดูดีกว่าเดิมมาก อยู่ ก่อนถึง Dcom นิดเดียวซ้ายมือก่อนเลี้ยวขาวไปเจอDcom ผมว่ามันต้องมีการเปลี่ยนแปลง บ้างแล้ว น่ะเพราะตอนี้ที่เข้าไปที่ เอาของคืน ของในห้อง ของDcom เยอะมากจนผมไม่รู้ว่า มัน เสียกันได้เยอะขนาดนี้เลยเหรอ หุๆ ยังงัย ก็ ลอง ชั่งใจกันเอาน่ะครับ
          Last edited by louis1975; 16 Nov 2007, 23:21:32.

Comment

บ่างที่ ที่ช้า อาจจะรอ อะไหล่นะครับ เพราะผมก็ เป็นช่างมือ ถือของ 0 เหมือนกัน แค่แบต ก้อนเดียว

ถ้าไม่มีของต้องสั่งจากต่างประเทศเลย เดือน - 2เดือนได้อะครับ

ส่วนตัว ผมเพิ่งเอา บอรด ไปเคลมเหมือนกัน a8n sli deluxe พัดลมเสียเหมือนกัน ก็ได้บอร์ดไหม่มา ยกชุดเลย

ใจแค่จะเปลี่ยนแค่พัดลม ปะกัน หรืออีก 1 เดือนหมด D -com

ปล. ผมว่าถ้ามีของเขาก็ไห้เลยอะครับ

Comment

ใช่ครับ ก็มันไม่มีของอ่ะจะให้ทำไงได้น้อ พอโดนด่าก็เลยได้ของดี

Comment

ท่านทำถูกแล้วครับ ด่าๆๆ

Comment

เรื่องของเรื่องคือมันเอาบอร์ดคุณที่พัดลมเสียมาเวียนเครมให้คนอื่นแล้ว
                  แล้วหาของในสต็อกมาเวียนให้คุณต่อไม่ได้
                  เลยจำเป็นต้องให้ตัวที่ดีก่ากับคุณไป
                  เหมือนของผมที่เอาตัว A8n-E ไปเครมแล้วได้ตัว Sliมาแทนงับ อิอิ

Comment

ดีคอมขอลาจากครับ

ผมไปเครม HD ที่ศูนย์พันทิพย์ 3 ครั้ง เครมปุ๊บได้ปั๊บเลยดีใจโครตๆ แต่พอมาลองดันได้ตัวเสียมาทั้ง 3 ครั้งเลยตอนไปเครมก็บอก พนง ครั้งล่าสุดมาเครม 3 ครั้งทำไมได้ตัวเสียตลอด พนง บอกว่าที่จริงไม่น่าเป็นไปได้นะครับ เพราะทางเราเอาตัวใหม่ให้ นึกในใจ เอาตัวใหม่เอี้ย ไรวะ format ยังไม่ได้เลย แถมเปิดมามีเสียงนรก แกรกๆ อีก พอดีมีเพื่อนเป็นลูกจ้างร้านคอมถามมันมันบอกว่าจะมีคนมารับไปส่งที่ดีคอมศูนย์ใหญ่เลยเอาไปฝากให้เพื่อนเครมให้ รอนานหน่อย 2 อาทิตย์กลับมาเนียนเลยครับ

สรุป
                    ผมว่าของดีคอมจะเครมอะไรไปติดต่อศูนย์ใหญ่ที่บางนาดีกว่า

Comment

ศูนย์บริการ สาขาพันธุ์ทิพย์ประตูน้ำจะมีไปทำไม?

Comment

แย่มากมาย โดยเฉพาะตอนที่ประกันใกล้หมด

Comment

หวังว่าของเราคงจะไม่เสีย^^"

Comment

เอา HDD ไปเคลม 3 รอบ (ใช้แค่ 4 เดือน) แล้วก็ DVD-RW อีก 3 รอบ

HDD ได้ของใหม่มา แต่ DVD-RW ได้ของซ่อมมา เน่ามากๆ ครับ เอากลับมา ไม่อ่านแผ่น เลยเอาไปเคลม

แล้วพนักงานมันถามว่า เป็นไรเสียครับ เมื่อ 2 วันเพิ่งเคลมไปไม่ใช่หรอ ผมบอก ใช่พี่ เอาของเสียๆ มาให้ผมได้ยังไง
                            กลับไปบ้านยังไม่ทันใช้เลยเนี่ย จากนั้น รอ 5 นาที ได้ตัวซ่อม แต่เป็นตัวที่เพิ่งผลิตไปไม่กี่เดือนเองครับ ภายนอกดูดีมาก

จะระวังของ DCOM ให้มากๆ ครับ อิอิ

Comment

O_o น่ากลัวน่ะเนี่ยต้องมองD-comใหม่ซะแล้ว

Comment

Working...
                              X