Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณภูมิโน๊ตบุ๊คหน่อยคับ .... ><

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอุณภูมิโน๊ตบุ๊คหน่อยคับ .... ><

พอดีใช้โน๊ตบุ๊คตามลายเซ็นอยู่อ่ะคับ การ์ดจอแยก 8600GT

เล่นเกมส์ตอนกลางวัน ห้องค่อนข้างงบนิดนึง ไม่ได้ใช้พัดลมช่วยเป่าใดๆ Temp อยู่ที่ 58C. Hdd 44C.

ถ้าเกมส์ตอนกลางคืน Temp อยู่ที่ 55C. Hdd 42C. มันผิดปกติมั้ยอ่าคับ พอดีกลัวอายุการใช้งานมานลดลงอ่าคับ

ปล.เครื่องซื้อได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์คับ

ปล.อุณภูมิตอนเปิดเครื่องใหม่ Temp 44C. Hdd 39C. คับ

ปล.ขอบคุณกูรูทุกท่านที่ช่วยตอบคับ

ม่ายมีคายรู้เยยอ๋อ เศร้า

Comment

เท่าที่ผมใช้มันก้อร้อนนะครับ
      แต่ไม่เคยวัดอ่าครับ อิอิ เท่าที่ท่าน จขกท.บอกผมว่าน่าจะปกตินะครับ
      ----------------------------------------------------
      ปล.ของผมเปงHP ร้อนเอาการเหมือนกันครับ
      ยิ่งเล่นเกมส์ด้วยละก้อ CPU ทำงานหนักหน่อยนะครับ
      ทำให้ร้อนขึนมาเลยอ่าครับ

Comment

ผมว่ามันร้อนไปนะ

เวลาเล่นน่าจะหาหนังสือมารองฐานยกตัวสูงขึ้น (เพื่อไม่ให้บังทางลมข้างล่าง)

หรือไม่หาซื้อฐานวางโน้ตบุ้คแบบมีพัดลมอ่ะครับ ช่วยได้เยอะ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          ผมว่ามันร้อนไปนะ

เวลาเล่นน่าจะหาหนังสือมารองฐานยกตัวสูงขึ้น (เพื่อไม่ให้บังทางลมข้างล่าง)

หรือไม่หาซื้อฐานวางโน้ตบุ้คแบบมีพัดลมอ่ะครับ ช่วยได้เยอะ

ไอฐานรองที่มีพัดลมที่ท่านว่าอะคับ ผมจะซื้อมาหลายครั้ง แต่พอจะซื้อก้อคิดว่ามานจะช่วยลดซักกี่องศาเนี้ย

ผมลองเอามือไปอังที่พัดลม ตัวที่เค้าโชว์อ่ะ ลมมานก้อแรงไม่มากอ่ะ เลยไม่ด้ายซื้อมา อิอิ

ยังไงก้อขอบคุณท่านมากที่ชอบตอบคับ

Comment

ผมใช้ทั้งสองอย่างเลยนะ ทั้งฐานรองแล้วพัดลมเป่า ก็โอเคระดับนึง

ไอ้ฐานรองเนี้ยประโยชน์มันก็ระบายความร้อนใต้โน๊ตบุคไง ไม่ให้มันสะสม

แล้วระอุอยู่ใต้เครื่อง มันก็ช่วยได้พอสมควร ตอนไม่ใช้ ของผมอยู่ราวๆ

51 - 52 แล้วก็ขึ้นไปเรื่อยๆตามระยะเวลาที่ใช้เครื่อง

พอใช้ฐานรอง(มีพัดลม 3 ตัว) ลงมาแถวๆ 48 แต่รูปที่แคบมาเนี้ย

ฟาดมั้นทั้ง 2 อย่างเลย ฐานรอง+พัดลมเป่า(ขณะนี้วันที่ 2 แล้วรีสตาร์ทไป 1 ที)

ปล.อุณหภูมิ มันนิ่งเลยนะครับ จะขยับก็แค่ 1-2 เท่านั้น
            ก็ตามรูปครับ
            Attached Files
            Last edited by pann; 17 Nov 2007, 18:42:50.

Comment

สัก50-53กำลังพอดีหรือต่ำกว่านั้นครับ

Comment

Working...
              X