Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมไม่ได้ครับ

การ์ดจอ Geforce fx 5200 เพื่อนให้ลองมาใช้ครับ ตอนเข้าเกมก็เล่นได้ประมาณ 5 นาทีไม่มีปัญหาเลยครับลื่นมากครับแล้วอยู่ดีๆมันก็ค้างไปเรยครับรอซักพักมันออกมาที่หน้าเดสทอปเองครับเป็นภาพเละๆ อยากรู้ว่าเป็นเพราะมันร้อนเกินไปหรือเพราะไฟไม่พอครับ เครื่องผม athlon 2500 ram 512 ครับ
    ที่ผมหาดูมีคนเป็นเเบบผมเยอะเหมือนกันนะครับแต่ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับพวกคนที่ใช้การ์ดจอใหม่ๆก็เป็นครับ แรมเยอะๆก็เป็นเหมือนกันครับ เลยเหลือแต่ร้อนเกินไปหรือไฟไม่พอครับ ผมลองปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วเปิดเข้าไปเล่นเลยก็ค้างเหมือนกันครับ ได้เเปบเดียวเองไม่ถึง 5 นาทีเรยครับ
    เกม ลอร์ดออฟเดอะริง กับ ฮีโร่ 5 อ่ะครับ ฮีโร่5เล่นได้นานกว่าลอร์ดหน่อยนึงครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าเป็นเพราะอะไรครับ ขอบคุณมากครับ

เปิดเครื่องทิ้งไว้ กับเข้าไปเลนเกมส์ 3มิตินี่ เอามาเทียบกันไม่ได้นะครับ บางระบบบางเซตกินไฟเพิ่มอีกเป็นเท่าตัว

ทดลองว่าร้อนหรือเ้ปล่า เปิดเคสเอาพัดลมเป่า เล่นไปเป็นอาการนั้นมั๊ย ถ้ายังเป็นยังแฮงค์ก็ไม่ใช่ที่ความร้อนครับ

ที่เหลือคงเห็นไฟไม่พอหล่ะครับ

Comment

ลองดูที่การ์ดว่ามีพัดลมติดป่าว ถ้าไม่มีก็ลองหาผัดลมเคสมาติดครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ การ์ดจอมีพัดลมนะครับ ลองเอาพัดลมเป่าก็ดับเหมือนเดิมครับ เป็นเพราะไฟไม่พอหรอคับ

Comment

Working...
        X