Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gear of War 8800gts กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gear of War 8800gts กระตุก

เวลาเล่ยเฟรมเรทอยู่ประมาณ 60 ครับ
    แต่เวลาศัตรูออกมาหรือโหลดเนี่ย fr ตกลงมาบางทีเหลือแค่ 1
    เล่นแล้วเซ็งจัดๆเลยครับ
    เกมส์อื่นก็ไม่เป็นนะครับ
    ลื่นหัวแตกทุกเกมส์
    มีใครเจออาการแบบผมบ้างครับ

x2 4400+
    M2N-E
    geil 1 g x 2
    8800gts
    enamax 460 w

ปรับที่ 1280 x 720
    max สุดทุกอย่าง
    หรือว่าไมโครซอฟกะเอามาสกัดamdหว่า
    Last edited by bannakan; 17 Nov 2007, 07:37:04.

ปกติ ไม่น่าจะมีทางเฟรมตกเหลือ1เลยนะ สเป็คท่าน

Comment

ตอนก่อนเข้าเกมครั้งแรก เกมมันจะถามว่าจะลงโปรแกรมแก้ไขสำหรับ cpu AMD ท่านเลือกติดตั้งหรือเปล่าครับ หรือว่ากดแต่ no ครับ

Comment

ถ้ากด no เราจะต้องลงใหม่เพื่อเปล่าครับ
        แต่ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะกดyesครับ
        ยกเว้นที่มันบอกให้อัพเดทเป็น 163.44 {vga}
        เพราะตอนนี้ใช้ 163.71
        เลยไม่น่าจำเปนต้องอัพ

Comment

ถ้าไม่แน่ใจก็ลองติดตั้งตัวโปรแกรมสำหรับ cpu AMD ใหม่ก็ได้ครับ มันน่าจะอยู่ที่ Gears of War\Binaries ไฟล์ชื่อ amdcpusetup.exe ครับ

Comment

ผม 1680*1050 ปรับสุด DX10 ยังลื่นเลยครับท่าน

Comment

มันตุกยังไงครับ
              ไม่จริง !!
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมก็เป็นนะ แต่คิดว่าน่าจะอยู่ ที่driver เพราะปรับ low ก็ แล้ว ปรับ ลดความละเอียดลงก็แล้ว (ปกติปรับ 1600*1050) แล้วมันมีคลื่นนิดหน่อย หรือ ว่าอยู่ที่จอหว่า...

Comment

รายงานผลครับ
                  หลังจากลง cpu amd
                  driver 169.09 ลงไปแล้ว
                  อาการดีขึ้นมากครับ
                  ยังมีกระตุกบ้างแต่ก็น้อยกว่า
                  แต่ก่อนเยอะ
                  สรุป
                  ไดรเวอร์ผมห่วย ไม่ลงcpu amd
                  ปริศนาทุกอย่างไขกระจ่างแล้ว
                  เหอๆๆๆ
                  ขอบคุณทุกคนครับ

ลืมบอกต่อกับ sony Da322 32 นิ้วครับ
                  Last edited by bannakan; 18 Nov 2007, 07:53:49.

Comment

Working...
                  X