Announcement

Collapse
No announcement yet.

NFS Prostreet โหมดนี้เก็บคะแนนยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NFS Prostreet โหมดนี้เก็บคะแนนยังไงครับ

ชื่อโหมดว่า Sector Shootout อะคับ

Last edited by rhythm158; 17 Nov 2007, 10:20:50.

sector shootout-the track is split into four sectors. get points for driving as fast as you can through each sector. get the highest score in a sector and get bonus points for 'owning' that sector

น่าจะหมายถึง สนามแบ่งออกเป็น 4 ส่วน ใครที่ทำเวลาในส่วนนั้น ๆ ได้ดีที่สุด จะได้คะแนนไป
    พอวิ่งครบจำนวนรอบที่กำหนด ก็รวมคะแนนว่าใครได้คะแนนมากสุด ก็ชนะไป (ลำดับเข้าเส้นชัยไม่มีผลมั้ง)

Comment

ถ้าจะให้ได้คะแนนเยอะที่สุด ต้องทำความเร็วตรงจุดเช็คสีเหลืองให้สูงสุด
      และในแตะละรอบ แต่ละจุด ยิ่งทำลายสถิติเดิม Point ยิ่งมากครับ

Comment

ตรวจจับความเร็ว น่ะครับ

ในจุดสีเหลืองๆ น่ะ เอาความเร็วในแต่ละจุดมาบวกกันเมื่อแข่งจบน่ะครับ ใครมีค่าความเร็วรวมทุกจุดมากที่สุดก็ชนะไปครับ

แนะนำว่าให้ใช้รถที่มีแรงม้าเยอะๆ นะครับ

Comment

ไม่ใช่ตรวจจับความเร็วครับ เป็นการวิ่งจากจุดหนึ่งไปยังอีกจุดหนึ่ง โดยการวิ่งจากจุดหนึ่งไปอีกจุกหนึ่งนั้นต้องมีค่า Points at Stake เหลือให้มากที่สุด ถ้าใครใช้เวลาต่ำสุดก็จะได้ตำแหน่งผู้นำในช่วงนั้นของสนามไป แล้วค่าที่อยู่ในช่องนั้นก็จะมารวมกันในช่อง TOTAL POINTS การจะให้ได้แชมป์ในสนามนี้ไม่จำเป็นต้องเข้าที่ 1 หรือว่าเป็นผู้นำทุกช่วงของสนาม แค่เรามีคะแนนรวมในช่อง TOTAL POINTS มากกว่าคู่แข่งก็ชนะแล้วครับ

Comment

Originally posted by KooN_MaSTeR View Post
            ไม่ใช่ตรวจจับความเร็วครับ เป็นการวิ่งจากจุดหนึ่งไปยังอีกจุดหนึ่ง โดยการวิ่งจากจุดหนึ่งไปอีกจุกหนึ่งนั้นต้องมีค่า Points at Stake เหลือให้มากที่สุด ถ้าใครใช้เวลาต่ำสุดก็จะได้ตำแหน่งผู้นำในช่วงนั้นของสนามไป แล้วค่าที่อยู่ในช่องนั้นก็จะมารวมกันในช่อง TOTAL POINTS การจะให้ได้แชมป์ในสนามนี้ไม่จำเป็นต้องเข้าที่ 1 หรือว่าเป็นผู้นำทุกช่วงของสนาม แค่เรามีคะแนนรวมในช่อง TOTAL POINTS มากกว่าคู่แข่งก็ชนะแล้วครับ
            ขอบคุนมากครับ

Comment

นับเวลาจากจุดนึงไปอีกจุดนึง แล้วเอาผลคะแนนมารวมกันแล้วตัดสินครับ
              แต่โดยปรกติถ้าเล่นแบบไม่ปั้มเงิน คือผ่านไปเรื่อย AI มันจะเก่งไม่มากนะครับ แต่ถ้า ติดอยู่ตรงนั้นนาน ๆๆ AI มันจะพัฒนา จนเราตามมันไม่ค่อยจะทันน่ะครับ พยายามผ่านสนามให้หมดก่อนแล้วค่อยมาปั้มตังนะครับ เพราะถ้าปล่อยทิ้งไว้แล้วไม่ยอม จบสนามนั้นให้ได้ หลังๆๆจะลำบาก

Comment

มีใคร อัพเป็น Collector's Edition แล้วม้างอะ

Link

Comment

Working...
                X