Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเสียงปี้ป ยาวดัง เป็นจังหวะตอนเปิดเครื่อง Harddisk พังใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเสียงปี้ป ยาวดัง เป็นจังหวะตอนเปิดเครื่อง Harddisk พังใช่ไหมครับ

ก็คือ เล่นคอมอยู่ดีๆ แล้วเครื่องมันก็ดับไปเฉย เลย แล้วทีนี้ก็มีเสียง ดังปี้ป ยาว ดังแล้วหยุดแล้วดัง สลับไปมา เป็นจังหวะ แบบ นี้ Harddisk ผมร่วงใช่หรือป่าวครับ?

ลองเช็คอุปกรณ์มีอะไรหลวมไหม โดยเฉพาะแรม

Comment

อ่ะได้และครับ ขอบคุณครับ ไอตอนแรกเราก็นึกว่า HD เราไปซะแล้ว สลดใจเลย

Comment

ลอง clearcmos ดูก่อนครับถ้ายังไม่หายค่อยว่ากันใหม่

Comment

การืดจอ / แรม ถอดออกมาขัด ครับ
          ถ้า HDD เสีย มันต้องเปิดเครื่องได้ แต่จะไปค้างที่หน้าโพสเช็ค ฮาดแวร์ จ้า

Comment

แรม

Comment

Originally posted by คิม View Post
              แรม
              อีกเสียงครับ ยางลบ ถูเข้าไป

Comment

หรืออาจจะเป็นที่ psu กล่องละ 280บาท

Comment

Originally posted by ComHanG View Post
                  อีกเสียงครับ ยางลบ ถูเข้าไป
                  ยางลบหมึกสิดีกว่า

Comment

Working...
                  X