Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram ที่ chip ไม่เหมือนกันสามารถทำ dual ได้รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram ที่ chip ไม่เหมือนกันสามารถทำ dual ได้รึป่าวครับ

พอดีมี ram เหลือ ๆ อยู่ตัวนึง chip มัน D9GCT จะทำ dual กับ chip อี่นๆ ได้ไหมครับ เช่น hynix

ที่ผมผ่านมา 2 ตัวคู่เดียวไม่ค่อยเป็นไร
    แต่4ตัวนี่ชอบมีปัญหา

Comment

ผมว่ามีโอกาสอยู่ที่ 0.01% นะ

Comment

ของผมใส่ 3 ตัว ..Dual ได้ครับ chip เหมือนกัน 2 ตัว อีกตัวไม่เหมือน
        2 ตัวเป็น Kingmax
        1 ตัวเป็น Rambo

แต่ของท่าน lespaul ไม่แน่ใจครับ น่าจะลองดูครับ
        Last edited by snow X5; 17 Nov 2007, 11:27:48.

Comment

Originally posted by zman View Post
          ผมว่ามีโอกาสอยู่ที่ 0.01% นะ
          หมายถึงไม่ได้ใช่ไหมครับ

Originally posted by snow X5
          ของผมใส่ 3 ตัว ..Dual ได้ครับ chip เหมือนกัน 2 ตัว อีกตัวไม่เหมือน
          2 ตัวเป็น Kingmax
          1 ตัวเป็น Rambo

แต่ของท่าน lespaul ไม่แน่ใจครับ น่าจะลองดูครับ
          เคยลองใส่ kingmax กับ rambo คู่กันไหมครับ มันได้ไหม

อีกนิดนะครับ ดูยังไงหรอครับว่ามัน Dual กัน ใช้ cpu z รึป่าวครับ

Comment

อยู่ที่ดวงครับอันนี้

Comment

ขึ้นกับ Shipset เมนบอร์ดด้วยนะครับ
              ส่วนมากใส่ยังไงก็สามารถ Dual ได้หมดเลย (ยกเว้นใส่ตัวเดียว)
              ผมใช้ P965 ใส่ 2 / 3 /4 ตัวคนละยี่ห้อ / Ship / บัส / ขนาด ต่างกันทั้งหมด ก็สามารถ Dual ได้ใช้งานหนักโหลดเกมส์ ตลอดวันไม่มีปัญหา
              *หลังจากที่แล้วได้ใส่ 3 ตัว Dual แล้ว ตอนนี้ก็ใช้ 4 ตัวเหมือนเดียว ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ขึ้นกับ Shipset เมนบอร์ดด้วยนะครับ
                ส่วนมากใส่ยังไงก็สามารถ Dual ได้หมดเลย (ยกเว้นใส่ตัวเดียว)
                ผมใช้ P965 ใส่ 2 / 3 /4 ตัวคนละยี่ห้อ / Ship / บัส / ขนาด ต่างกันทั้งหมด ก็สามารถ Dual ได้ใช้งานหนักโหลดเกมส์ ตลอดวันไม่มีปัญหา
                *หลังจากที่แล้วได้ใส่ 3 ตัว Dual แล้ว ตอนนี้ก็ใช้ 4 ตัวเหมือนเดียว ^^
                แปลว่าใส่ยังไงก็ Dual ได้หมด แต่ก็มีโอกาสที่จะใส่ด้วยกันไม่ได้ใช่ไหมครับ
                แล้วถ้า bus ไม่เหมือนกันมันจะเอาตัวที่ต่ำสุดเป็นหลักใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by lespaul View Post
                  แปลว่าใส่ยังไงก็ Dual ได้หมด แต่ก็มีโอกาสที่จะใส่ด้วยกันไม่ได้ใช่ไหมครับ
                  แล้วถ้า bus ไม่เหมือนกันมันจะเอาตัวที่ต่ำสุดเป็นหลักใช่ไหมครับ
                  ใช่ครับ Apacer + Corsair + Kingston 1GB/667 = 3GB Dual (เท่าที่ลองกับเมนบอร์ด DQ6 P965)
                  ใส่ได้ครับ อย่างมากก็ Single นะ
                  ถ้าบัสไม่เท่ากันก็ Dual เท่าตัวที่บัสต่ำสุด นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ใช่ครับ Apacer + Corsair + Kingston 1GB/667 = 3GB Dual (เท่าที่ลองกับเมนบอร์ด DQ6 P965)
                    ใส่ได้ครับ อย่างมากก็ Single นะ
                    ถ้าบัสไม่เท่ากันก็ Dual เท่าตัวที่บัสต่ำสุด นะ
                    ขอบคุณมากครับ จะได้ไปหาซื้อตัวถูกๆ มา dual ซะ

Comment

Originally posted by lespaul View Post
                      ขอบคุณมากครับ จะได้ไปหาซื้อตัวถูกๆ มา dual ซะ
                      ดูประกันดีๆด้วยก้อจะดีคับ^^

Comment

ประกันของอะไรดีล่ะครับ ทำมะดาเห็นมีแต่ igram synex

Comment

ถ้ามีประกันศูนย์ที่รู้จักก้อ ok คับ ระวังประกันนร้าน^^"

Comment

Working...
                          X