Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้งzalmanตัวในรูปลมออกด้านข้างใช่ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ้งzalmanตัวในรูปลมออกด้านข้างใช่ไหมคับ

รบกวนถามเรื่องซิ้งzalmanตัวในรูปคับพัดลมดูดอากาศจากด้านล่างแล้วเป่าออกซี่ตะแกรงด้านข้างใช่ไหมครับ ผมลองเอามือไปอังลมดูบางจุดก็เหมือนเป่าออกตรงๆ บางจุดก็เหมือนเป่าออกข้างครับ แบบนี้ถ้าเสียบการดเสียงslot pciข้างล่างจะมีผลเสียต่อพัดลมซิ้งไหมครับ(มันจะทำให้พังเร็วขึ้นไหมคับ) ถ้าไม่นับเรื่องความร้อนที่เพิ่มขึ้น บอร์ดนี้PCI ทำมาแทบเสียบไม่ได้เลยครับ-*-

ดันขึ้นไปหาผู้รู้คับ

Comment

ลมเป่าเข้าหาตั้วซิ้งครับ ดูด จากด้านล่าง เข้าหาตัวการ์ด ถูกแล้วครับ พัดลมทุกรุ่น ลมจะวิ่งไปทางด้านหลังเสมอครับ เว้นแต่คุณสลับสายไฟมันนั่นแหละ มันจะหมุนกลับด้าน เหมือน มอเตอรือะครับ

ลมมันพัดใส่ตัวการ์ด ส่วนทางลมที่จะออกมาก็ข้างการ์ด บ้าง ตรงๆ บ้าง ครับ

Comment

เหวอ เคยแล้วกับ galaxy 7900gs

serial ด้านหลังแทบจะละลาย อย่าเอาอะไรไปบังมันเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          เหวอ เคยแล้วกับ galaxy 7900gs

serial ด้านหลังแทบจะละลาย อย่าเอาอะไรไปบังมันเลย
          เบื่อMBสมัยนี้จังเลยครับPCIทำมาเหมือนไม่ให้ใช้ชอบวางไปมุดใต้PCI-Eอย่างน้อยๆเสียไปช่อง1ถ้าซิ้งใหญ่ก็บังหมดเลยครับ ไอ้ช่องPCI-Ex1ยังไม่จำเป็นก็ดันไปวางข้างใต้ที่ไม่โดนบัง

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
            เบื่อMBสมัยนี้จังเลยครับPCIทำมาเหมือนไม่ให้ใช้ชอบวางไปมุดใต้PCI-Eอย่างน้อยๆเสียไปช่อง1ถ้าซิ้งใหญ่ก็บังหมดเลยครับ ไอ้ช่องPCI-Ex1ยังไม่จำเป็นก็ดันไปวางข้างใต้ที่ไม่โดนบัง
            ถูกต้องครับ แล้ว ดันมีให้น้อยด้วย ใส่ sound ตัว 1 ใส่ Wifi ตัว 1 อีก ช่องใส่ไม่ได้ เซ็งโครต

Comment

เคยถอดพัดลม sink ของ cpu มาทำความสะอาดแล้วใส่กลับด้าน

ผลที่ออก...cpu เจ๊ง

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                เคยถอดพัดลม sink ของ cpu มาทำความสะอาดแล้วใส่กลับด้าน

ผลที่ออก...cpu เจ๊ง

Comment

Working...
                X