Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เรื่อง ขนาด HD กับการกินไฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เรื่อง ขนาด HD กับการกินไฟครับ

มีเรื่องคาใจอยู่มะกี้เองครับ ว่าขนาด Harddisk ที่ต่างกัน (120GB 250GB...)
    จะมีผลต่อเรื่องกินไฟที่มากขึ้นรึเปล่าครับ หรือว่ากินไฟเท่าเดิม คาใจอยู่ขี้สงสัย

มีเพื่อนมีความเห็นไม่ตรงกันน่ะครับ เลยอยากรู้ข้อเท็จจิง

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

อยากรู้เหมือนกันคับ^^

Comment

การกินไฟ ไม่ขึ้นกับ ขนาดความจุครับ
      แต่การกินไฟจะขึ้นอยุ่กับการออกแบบ
      และเทคโนโลยีที่ใช้ในการผลิตมากกกว่า

Comment

อยากรู้ด้วย อิอิ

Comment

อยากรู้ เหมือนกานคับผม แต่ตามความคิด ผม ว่ามานคงจะเท่ากานน่ะ - -*

Comment

การกินไฟน่าจะอยู่ที่ Rpm/min ความเร็วรอบของมอเตอร์ มากกว่านะคิดว่า ..รอผู้รู้ต่อไป

Comment

็จากภาพ จะพอจะได้คำตอบว่า ขนาด HDD 250GB,160GB,80GB กินไฟ สูงสุดที่ 9 Watt และ idle 5.3Watt ที่เท่ากันครับ

Comment

แต่พอมาความจุระดับ 320GB,400GB และ 500GB กินไฟ สูงสุดที่ 12.6Watt และ idle 9.3Watt ที่เท่ากันครับ

ถ้าความจุเยอะกว่านี้ก็คงกินไฟเยอะขึ้นเรื่อยๆละครับ

**ภาพทั้งหมด จาก Dcomputer ครับ

Comment

ขอบคุณคับผม ความรู้ใหม่ๆๆ ^^จดๆๆๆ

Comment

โอ้ว ขอบคุณท่าน Leoz มากๆเลยครับ ^ ^

Comment

อยากรู้มานานแล้ว ขอบคุณคับ^^"

Comment

ดันครับ เผื่อมีท่านที่อยากรู้อีก เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                        X