Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหาอีกแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหาอีกแล้วครับ

เล่นๆไปอยู่ๆมันก็แฮงค์ จากนั้นผมก็รีสตาร์ทเครื่องใหม่ แต่มันเข้ามาสู่หน้าที่ให้เลือก safe mode แล้วก็อีกสองสามอันจำได้ไม่ได้ แล้วก็มี start windows normaly อะไรนี่แหละครับ ผมไม่รู้จะเลือกอะไร ก็เลยรอให้เวลาที่วิ่งอยู่วิ่งจนหมด แต่พอเวลาเป็น 0 มันก็ค้าง ไม่ทำอะไรต่อ แล้วก็เลยลองเลือกอันอื่นๆดู ก็ค้างเหมือนกัน ลองเข้า bios เปลี่ยนให้บู๊ตจากแผ่นบู๊ตก็แล้ว ซีดีรอมก็แล้ว แต่ก็ไม่ได้ ผมจนปัญญาแล้ว รบกวนแนะนำด้วยครับ

เลือก Stratwindows nomally ถ้ากดแล้วค้างแล้วมีแถบๆ แสดงว่าวินโดวสกระเจิงไปละคับ

Comment

ลิงวินโดวใหม่ไปเลยเพ่ หายหมดแหละปันหา

Comment

แล้วถ้าจะลงใหม่ต้องทำยังไงอ่ะคับ เพราะผมออกจากขั้นตอนที่เล่ามาไม่ได้เลย

Comment

ช่วยด้วยจ้า ไม่มีคอมทำงานแล้ว

Comment

ที่ว่าเปลี่ยนให้บู๊ตจากซีดีรอมไม่ได้เนี่ย มันไม่ได้ยังไงเหรอ?

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับเซ้งเป็ดเลย..............

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                ที่ว่าเปลี่ยนให้บู๊ตจากซีดีรอมไม่ได้เนี่ย มันไม่ได้ยังไงเหรอ?
                คือไม่ว่าจะตั้ง bios ให้บู๊ตด้วยอะไร พอบู๊ตเครื่องใหม่แล้ว มันจะเข้ามาหน้าที่มีพวก safe mode , statr window normaly ทุกครั้ง และไม่ว่าจะเลือกอะไร เครื่องมันก็จะค้าง ไม่ทำงานต่อครับ

Comment

Working...
                X