Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกมส์ Half Life 2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกมส์ Half Life 2 ครับ

แบบว่าไม่หายมันจาก Episode 2 เลยไปหาภาคเต็มมาเล่น
    ถามวิธีผ่านเกมส์หน่อยครับ เมื่อขับรถลอดอุโมงค์พอไปถึงประภาคาร(ตามรูป)แล้วก็ให้เอารถเก็บในโรงจอดรถ
    จะมีทหารบุกมา พร้อมยานพอทำลายยานได้แล้วให้ไปที่ไหนต่อครับ แบบว่าไม่มีทางไปต่อมีแต่หน้าผา
    รถก็เอาออกจากโรงจอดไม่ได้ ใครยังจำทางไปต่อได้ช่วยมาบอกที่ครับ
    Attached Files

ดันให้ครับ

ผมเองก็จำไม่ได้เเล้วด้วยสิ (เดี๋ยวขอนึกก่อนนะครับ เผื่อจะจำได้ขึ้นมา ใครรู้ช่วยตอบคุณ bapladoc เเทนทีครับ อิอิ)

Comment

ตอบครับเกมนี้ผมเล่นมารอบที่ 3แล้วเพราะชอบมากๆ
      นายลองมองไปที่หน้าผานะครับมันจะมีทางให้ลงไปนะครับ
      เป็นก้อนหินนะครับยื่นออกมาแล้วก็กระโดดลงไปให้ลงไปตรงก้อนหินนะครับไม่อย่างนั้นตกทะเละ
      ลงไปที่ก้อนหินได้แล้วก็เดินไปตามหน้าผาแล้วก็จะเข้าไปด่านใหม่นะครับ
      สงสัยไม่ได้เล่นแบบเป้นภาษาไทยแน่เลยครับถ้าภาษาไทยจะมีคำอธิบายนะครับ
      ผ่านไม่ผ่านยังไงเข้ามาถามต่อได้นะครับ
      Episode 2 ยังมะได้เล่นเลยมันหรือปล่าวครับ
      ถ้าไม่ผ่านผมจะเอารูปตรงที่กระโดดมาให้ดุนะครับ

Comment

Originally posted by hotboy View Post
        ตอบครับเกมนี้ผมเล่นมารอบที่ 3แล้วเพราะชอบมากๆ
        นายลองมองไปที่หน้าผานะครับมันจะมีทางให้ลงไปนะครับ
        เป็นก้อนหินนะครับยื่นออกมาแล้วก็กระโดดลงไปให้ลงไปตรงก้อนหินนะครับไม่อย่างนั้นตกทะเละ
        ลงไปที่ก้อนหินได้แล้วก็เดินไปตามหน้าผาแล้วก็จะเข้าไปด่านใหม่นะครับ
        สงสัยไม่ได้เล่นแบบเป้นภาษาไทยแน่เลยครับถ้าภาษาไทยจะมีคำอธิบายนะครับ
        ผ่านไม่ผ่านยังไงเข้ามาถามต่อได้นะครับ
        Episode 2 ยังมะได้เล่นเลยมันหรือปล่าวครับ
        ถ้าไม่ผ่านผมจะเอารูปตรงที่กระโดดมาให้ดุนะครับ

ขอคุณมากครับ ถ้าหาไม่เจอจะมาถามใหม่ Episode 2 สนุกมากครับผมถึงต้องหาภาคเต็มมาเล่นไง

Comment

ให้กระโดดตรงที่มีต้นไม้นี้หรอครับ ลองหลายทีแล้วไม่ได้ ให้โดดตรงไหนรบกวนวงสีแดงให้หน่อยครับ
          Attached Files

Comment

เอ๋ ไม่ใช่เ้ข้าไปในประภาคาร แล้วมันจะมีทางไปต่อเหรอ

Comment

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่บอกผิดเล่นตอนหลังๆผมให้สูตรอมตะมันเลยกระโดดได้
              เมื่อคืนนั่งเล่นแบบปกติแล้วโดดไม่ได้โทษทีครับไม่รู้ว่าผ่านยังเอารูปมาฝากครับ
              เข้าไปที่ประผาคานลงไปชั้นล่างสุดจะมีทางลับอยู่
              มองไปที่เสาจะเห็นมีแผงวงจรเป็นวงจรปุ่มกดอยู่แล้วเดี๋ยวเพื่อนเรามันจะมากดให้แล้วก็เข้าไปสู้หน้าผาได้นะครับ
              ลุยกันต่อนะครับ
              ผ่านไม่ผ่านยังไงแจ้งด้วยนะครับ

http://www.uppic.net/showpic.php?pic...ea5e2f2f3f3e3f

http://www.uppic.net/showpic.php?pic...91fbd9eaf94bc4

Comment

ที่แท้เกมส์ผมมันบัคอ่ะ พิมพ์ AI_disable 0 แล้วตัวละครพูดได้ขยับได้แต่จะไม่เดินไปไหนไกลอ่ะ มันเลยไม่มากดปุ่มให้
                ตอนนี้ผ่านแล้วไม่รู้ทำได้ไงกระโดดไปบนกิ่งไม้แล้วรีบกระโดดกลับไปที่หน้าผา เอิ้กๆๆๆๆ
                แต่สุดท้ายมาตายที่บัคตัวเดิม Alyx มานพูดว่าจะเปิดประตูให้แต่ดันไม่เดินซะงั้นเซงเยย

Comment

Working...
                X