Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครโมหลอดไฟเป็นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครโมหลอดไฟเป็นบ้างครับ

มีใครโมหลอดไฟเป็นบ้างครับ เป็นหลอดนีออนตามบ้านนะคับแต่เป็นหลอดเล็กๆนะคับ มีใครโมให้เอามาใส่ในคอมได้บ้างคับแล้วต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างคับขอบคุณคับ (คือผมจะลองโมไรเล่นนิดหน่อยน่ะคับ ถ้าสำเร็จผมจะลองเอามาให้ดูนะคับ อย่าหาว่าบ้าเลยนะคับ)

ขอบคุณคับ

มีใครโมหลอดไฟเป็นบ้างคับ

มีใครโมหลอดไฟเป็นบ้างคับ เป็นหลอดที่เราใช้ตามบ้านนะคับแต่เป็นขนาดเล็กที่พอใส่ในเคสได้อ่ะคับ แล้วต้องใช้อุปกรณ์ไรบ้างคับ ขอบคุณคับ

Comment

ขอโทษทีคับที่โพสซำพอดียังไม่ชินอ่ะคับ

Comment

ใหญ่ไปนะครับ เขาไปนิยมหรอกครับ ใช้ นีออนโดยเฉพาะครับ หลอกล่ะ 300 เองครับ ของเทมาเทคอะครับ ร้านเจได

Comment

อ๋อคับ แล้วนีออนโดยเฉพาะนี้มีแบบที่เป็นแบบไฟแปล็คไลหรือป่าวคับ แล้วถ้ามีราคาประมาณเท่าไรคับ

Comment

http://www.jedicool.com/
            ลองดูนะคับว่าจะเอาหลอดแบบไหน

Comment

มี 2 แบบนะคับ อยู่ที่ว่าคุณจะแต่งเคสแนวไหน
              1.นีออน เน้นสว่าง สีตามชอบ
              2.แบล็คไลท์ อันนี้พวกอุปกรณ์ พัดลม สายต่างๆต้องเป็น UV ถึงจะสะท้อนแสง

Comment

ขอบคุณนะคับ

Comment

หลอดตามบ้านมันไม่สวยครับ ซื้อเอาเลย แต่ถ้าจะทำ ต้องยุ่งหม้อแปลง อีกละ

Comment

ผมแนะนำ ใช้หลอดไฟแต่งแมงไซเจ็บกว่า ถูกกว่าสวยได้ ไม่ต้องไปชื้อ uv 300 บาท 60 บาท เองครับ
                    มันอยู่ที่ความคิดสร้างสรรค์

Comment

จิงๆแล้วผมอยากจะแปลงหลอดไฟแบบแบล็คไลน่ะคับ แบบที่เขาขายตามร้านเครื่องไฟฟ้า เพราะเวลามันโดนวัตถุที่เป็นสีขาว ส้ม เขียว มันจะเด่นดีอ่ะคับ ก็อะไรประมาณนี้แหละคับ อย่างในผับบางผับก็มีติดไฟแบบนี้เหมือนกันนะคับ ส่วนเรื่องขนาดนั้นผมเคยเห็นแบบเล็กๆมาแล้วใส่เคสได้สบายเลยคับ

ยังไงก็ขอบคุณนะคับ

Comment

มันสามารถทำได้ครับด้วยเงินเพียงไม่กี่บาทด้วย ตามร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้ามีขายครับผมก็ไม่รู้เรียกว่าอะไรเหมือนกัน มันจะเป็นกล่องสี่เหลี่ยมเล็กๆ ขายพร้อมขาหลอด ไม่ต้องติดบัลลาต กะสตาร์ตเตอร์ครับ แบบพวกรถพ่วงข้างขายของเค้าเอาหลอดไฟบ้านมาใช้กันหงะครับ พอดีที่บ้านเมื่อก่อนใช้บ่อย

Comment

อ๋อคับ ถ้าท่านพอจะทราบชื่อช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

ลองถามๆ รถขายของพวก พ่วงข้าง หรือดันท้ายดูหงะครับ หรือไม่พวกขายปลาหมึกแห้ง ขายลูกชิ้น ลองสังเกตุดูเห็นคันใหนมีหลอดไฟถามเลยครับ

Comment

ลองไปเดินบ้านหม้อสิครับ แล้วคุณจารู้ว่า มานมีของดีๆๆแยะมั๊กๆๆ เอามาโมใด้หลายอย่างเลยครับ
                              อย่างเช่น สีฟ้า ใช้หลอด LED ก้อด้ายครับ สีเจ็บดีด้วย แถมมีให้เลือกหลายสีด้วยครับ

Comment

Working...
                              X